ผู้เขียน หัวข้อ: "หัวโต ตาแดง" เข้ามาใหม่  (อ่าน 1999 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tunya

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • 081-8870179
"หัวโต ตาแดง" เข้ามาใหม่
« เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 05:32:02 pm »
น่ารักจริงๆครับ...  ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• magRizVE
  • ผู้ใหญ่บ้าน
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 75
  • -Receive: 26
  • พลังน้ำใจ 26
    • Top-notch
Re: "หัวโต ตาแดง" เข้ามาใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 05:39:55 pm »
อีกแล้วเหรอครับ ยินดีด้วยครับพี่  :o :o :o :o :o :o

ออฟไลน์ Deutscher

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 18
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 6
  • จงเชื่อในสิ่งที่เฮ็ด แต่อย่าเฮ็ดในสิ่งที่เชื่อ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 05:45:52 pm »
สวยมากเลยครับ ขอถามหน่อยนะครับเพื่อเป็นข้อมูล ถ้าหัวโต เป็นของหลวงพ่อเชื้อท่านเดียว หรือมีท่านอื่นสร้างครับ  :o :o
^_^ อยู่ที่ศรัทธา ^_^

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 7
  • อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 06:55:41 pm »
 :o :o :o :o งามจังครับ
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• magRizVE
  • ผู้ใหญ่บ้าน
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 75
  • -Receive: 26
  • พลังน้ำใจ 26
    • Top-notch
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 06:58:01 pm »
สวยมากเลยครับ ขอถามหน่อยนะครับเพื่อเป็นข้อมูล ถ้าหัวโต เป็นของหลวงพ่อเชื้อท่านเดียว หรือมีท่านอื่นสร้างครับ  :o :o

สิงห์หัวโตนี้ ตั้งแต่ผมเห็นแบบของ พี่โอ่งสงขลา ซึ่งได้มาจากผู้ใหญ่ที่เคยไปกราบหลวงพ่อเชื้อ

ผมก็ไล่เปิดหาในเว็บมาตลอด ทุกเว็บไม่เห็นศิลป์แบบนี้แม้แต่ตัวเดียว ไม่เคยเจอเลย เจอก็แต่พี่น้องเราชาวชัยนาทนี้แหละ

ที่ไปตีเป็นหลวงพ่อโม และปล่อยเป็นของหลวงพ่อโมกัน ก็ออกมาจากห้วยกรดนี่ครับ จะตีเป็นใครได้นอกจากหลวงพ่อโม

ไม่เคยเจอศิลป์แบบนี้ตีเป็นของหลวงพ่ออื่นเลย แม้แต่ตัวเดียว นอกจากหลวงพ่อโม แต่ความจริงก็ คือ ความจริงครับ

สิงห์ศิลป์นี้แท้ที่จริงแล้วนั้น เป็นศิลป์ของหลวงพ่อเชื้อ จากที่เล่าให้ฟัง หนีไม่ออกครับ ศิลป์แบบนี้ เป็นของหลวงพ่อเชื้อ

ที่เดียว แต่ละตัวที่นำมาโชว์ก็ออกมาจากห้วยกรด หรือภายในจังหวัดชัยนาท แทบทั้งสิ้น มั่นใจได้เลยครับ

ศิลป์แบบนี้ไม่มีที่ไหน นอกจากหลวงพ่อเชื้อครับ

ปล.ตอนนี้ผมมีแล้วครับ ห้อยติดคออยู่ตลอดครับ เสียดายมีแค่หนึ่ง ไม่เคยทันพี่ ๆ น้อง ๆ เลยยยยยยยยยยยย

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 06:58:01 pm »

Facebook Comments