ผู้เขียน หัวข้อ: ของสูงต้องตั้งบูชาที่เหมาะสม  (อ่าน 3526 ครั้ง)

ออฟไลน์ Eman

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 1
ของสูงต้องตั้งบูชาที่เหมาะสม
« เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 03:01:21 pm »
วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2552 ลูกสาวผมกับว่าที่ลูกเขยได้เดินทางไปกราบ,รอดโลง และขอพร หลวงพ่อกวย ที่วัดโฆษิตาราม ตามคำแนะนำของผม ซึ่งผมก็ได้ฝากเงินไปร่วมทำบุญ ถวายย่ามพระด้วยในวันนั้น และเจ้าว่าที่ลูกเขยก็ได้เช่าผ้ายันต์ค่ายกล สีแดงจากวัดซึ่งเป็นผ้ายันต์ที่ทางวัดสร้างขึ้นมาใหม่ มา 1 ผืน  หลังจากนั้นก็นำมาใส่กรอบ และตั้งบูชาคู่กับนางกวัก ของวัดแห่งหนึ่ง ของอำเภออินทร์บุรี จ.สิงห์บุรี บนตู้ ความสูงระดับสายตา ความเปลี่ยนแปลงได้เกิดขึ้นอย่างเงียบๆ โดยที่เจ้าตัวก็ไม่ทราบสาเหตุ ธรรมดาปกติร้านขายเฟอร์นิเจอร์ ขนาดใหญ่
ของอำเภอสลกบาตร จ.กำแพงเพชร จะมีผู้คนเข้ามาเยี่ยมชมเลือกซื้อสินค้า บ้างไม่มากก็น้อย อย่างขายไม่ดีจริงๆ ก็วันละ สองหมื่นขึ้น
        แต่ท่านทราบใหม ตั้งแต่วันที่ตั้งผ้ายันต์ค่ายกลหลวงพ่อ คู่กับนางกวัก ไม่มีลูกค้าเข้าร้านแม้แต่คนเดียว จนเวลาล่วงเลยมา 6 วัน
เจ้าว่าาที่ลูกเขยผมเริ่มเห็นความผิดปกติว่า เรื่องนี้ถ้าจะไม่ใช่ธรรมดาเสียแล้ว  ก็ได้นั่งทบทวนว่า ในวันที่ผ่านๆ มาได้ทำอะไรที่คิดว่าไม่ถูกต้องบ้าง ก็นึกได้ว่าได้นำผ้ายันต์หลวงพ่อ มาตั้งคู่กับนางกวัก เมื่อคิดได้ดังนั้น ก็รีบอัญเชิญผ้ายันต์หลวงพ่อ ขึ้นบูชาไว้บนตู้ระดับสูง แยกออกจากนางกวักทันที
      ตั้งแต่วันนั้นเป็นต้นมา ลูกค้าเข้าร้านอย่างมากกว่าปกติ และขายดีมากว่าเมื่อก่อนอีก พอเจอประสพการณ์ ด้วยตนเองเรียบร้อยก็นำเรื่องมาเล่าให้ผมฟัง ผมก็เลยอดไม่ได้ที่จะนำมาถ่ายทอดให้เพื่อสมาชิกได้รับทราบ ว่าของหลวงพ่อเป็นของสูง ต้องอยู่ที่สูง ห้ามนำไปตั้งบูชาผิดที่ผิดทางนะครับ ทราบแล้วปฏิบัติ   

ออฟไลน์ bear17

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • ศีล สมาธิ ปัญญา( 0818951430 )
Re: ของสูงต้องตั้งบูชาที่เหมาะสม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 07:30:32 pm »
ถูกต้องครับ..ส่วนของผมจะอัญเชิญอยู่บนพานทองบนโต๊ะหมู่บูชาตลอดครับ หรือแม้แต่หนังสือพระที่มีรูปหลวงพ่อผมจะวางไว้ที่สูงทั้งหมดครับ..

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Re: ของสูงต้องตั้งบูชาที่เหมาะสม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 07:30:32 pm »

Facebook Comments