ผู้เขียน หัวข้อ: สมคำล่ำลือ  (อ่าน 4150 ครั้ง)

ออฟไลน์ wattana

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 4
  • พลังน้ำใจ 4
  • หลวงปู่สุขและหลวงพ่อกวย
สมคำล่ำลือ
« เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 02:56:36 pm »
ผมมีเหรียญหลวงพ่อหลังหนุมาน 1 เหรียญ เคยอ่านไปเจอประสบการณืเกี่ยวกับเหรียญหลวงพ่อว่าใครที่ไม่ได้สักยันต์หนุมานกับหลวงพ่อ ใช้เหรียญหนุมานแทนได้เก่งเหมือนกัน ยิ่งใช้คาถาปลุกหนุมานแล้วด้วย สุดยอด วันหนึ่งผมท่องค่าถาปลุกหนุมานของหลวงพ่อพอท่องเสร็จขนลุกเห่อทั้งตัวดังเช่นทุกวัน ตกเย็นไปกินเลี้ยงกันที่ร้านอาหารแห่งหนึ่ง มีคนมาหาเรื่องโต๊ะผม ทั้งที่เกิดมาผมไม่เคยมีเรื่องกับใคร ปกติแล้วผมจะเป็นคนใจเย็นมากกกก ผมเกิดฮึดมาแบบไม่รู้ตัวจะเอาเรื่องเค้าลูกเดียว จนพี่ที่ไปด้วย 5-6 คนต้องจับผมไว้ โดยที่ใจผมเองคิดในใจเสมอว่าต้องใจเย็นแต่ตัวมันไปของมันเอง ลักษณะตอนนั้นความรู้สึกเหมือนกับ คิดว่า ตัวกูยิ่งใหญ่ มีพลังมากมาย ใครจะทำอะไรก็ไม่กลัว จะมากี่คนก็ได้ ประมาณนั้น สักพักก็สงบลง จนพวกที่ไปด้วยเค้าเรียกผมว่า หนุมานคลุกฝ่น เค้ารู้กันว่าผมแขวนเหรียญหลังหนุมาน แต่เค้าจะไม่รู้จักว่าเป็นหลวงพ่อกวยกัน เป็นเหรียญที่สุดยอดที่สุด ดีทั้งการงาน มหานิยม มหาเสน่ห์ ใจกล้าห้าวหาญ สุดยอดจริงๆ (สิ่งที่ผมเคยเจอยังไม่หมด จะมาเล่าเรื่อยๆนะครับ)

• สมาชิก
  • Thank You
Re: สมคำล่ำลือ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 03:07:05 pm »
อยากให้พี่ๆ แนะนำเกี่ยวกับ พระสรรค์ทั้งยืนกับนั่ง ว่าพุทธคุณเน้นทางใด เหนียวมั๊ย ราคาประมาณเท่าไหร่...ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• magRizVE
  • ผู้ใหญ่บ้าน
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 75
  • -Receive: 26
  • พลังน้ำใจ 26
    • Top-notch
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 03:13:35 pm »
ตามลิ้งค์เลยครับพี่

http://sitluangporguay.com/forum/index.php?topic=702.0

ขอบคุณมาก ๆ ครับสำหรับประสบการณืที่นยำมาเล่าให้พี่น้องได้อ่านกันครับ  ;D ;D ;D ;D ;D

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 03:33:08 pm »
ผมเคยสงสัยตัวเองว่าทำไมผมต้องมาศรัทราหลวงพ่อเป็นพิเศษด้วย  ในเมื่อประเทศของเรามีพระอริยสงฆ์ที่ปฏิบัติดี  หรือพระเกจิ  มากมาย  ทั้งจังหวัดผมเองก็มีตั้งหลายรูป  ทำไมต้องเป็นแบบนั้น  ผมก็ไม่เข้าใจ  ทั้งที่ผมไม่เคยเจอหลวงพ่อแต่ผมกลับศรัทธาหลวงพ่อมาก  มากขึ้นทุกวัน  ในเน็ตมีประวัติพระเกจิมากมาย  ผมอ่านประวัติ  หลวงพ่อแค่ครั้งเดียวกลับทำให้ผมศรัทธามาก  พระของหลวงพ่อผมก็ไม่เคยเห็นเลยแม้แต่ครั้งเดียว  แต่ผมกับได้มาแบบไม่รู้ตัวคือ  เหรียญหลังหนุมาน  ในราคา  500  บาทขาดตัว  งงมาก  ไม่รู้ด้วยซ้ำว่าจะแท้รึเปล่า  ในระยะเวลานานเข้าทำให้ผมมั่นใจมากขึ้น  ว่าพระของผมแท้แน่ๆ  ทั้งการดูของเซียนต่างๆ ทั้งต่างจังหวัดและจังหวัดตัวเอง  เค้าจะพูดว่าดีแล้วที่หยิบองค์นี้มา  ไม่หยิบองค์อื่น  แบบนี้จะเรียกว่าหลวงพ่อเมตตาผมหรือว่าฟลุ๊คครับกระผม   

ออฟไลน์ ถิรวุษิ

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 08:32:42 pm »
ผมก็ได้เหรียญหลังหนุมานในราคาแพงกว่าคุณแค่150บาท สำหรับผมไม่ใช่เรื่องฟลุคแน่ ขอหลวงพ่อ วันรุ่งขึ้นกลับบ้านก็ได้เลย เดินตามสนามหาขาขวิดก็ไม่เจอ ราคานี้ และผมได้ขออนุญาติหลวงพ่อ เอาหลังหนุมานแลกเกศทะลุซุ้มมาบูชา ทุกวันนี้ผมก็ยังงงอยู่ทำมัยพี่พนา(ขออนุญาติเอ่ยนาม ;D) ถึงยอมให้ผมแลก ;D
ยินดีให้คำปรึกษาสิทธิการรักษา บัตรสุขภาพถ้วนหน้า(บัตรทอง) บัตรประกันสังคม เบิกได้ จ่ายตรง พรบ.

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 08:32:42 pm »

Facebook Comments