ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนเชิญพี่นอ้งร่วมกันทําบุญสร้างรูปหล่อยืนองค์ให่ญครบ 6 รอบหลวงพ่อเชื้อ สูง 178 ช.ม.  (อ่าน 14547 ครั้ง)

ออฟไลน์ เก่งโฮเด้ง

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • มีหมาเป็นเพื่อน ... ดีกว่ามีเพื่อน "หมาๆ"
:D...และแล้วหลวงพ่อกวย ผงน้ำมันสุดงามของเรา ก้อถูกคุณ"weerawat26" จองเอาเอาไว้ ไปเรียบร้อยแล้ว.....อนุโมทนาสาธุ...

ขอบคุณมากครับ
ขอขอบคุณ คุณพี่ เต่า คลองเตย และคุณพี่ weerawat26... ขอให้คุณพี่ทั้งสองท่าน และครอบครัว จงมีแต่ความสุขความเจริญ ร่ำรวยเงินทอง คิดหวังสิ่งใดขอให้ได้สมดั่งใจที่ปราถนาไว้ทุกประการเทอญ.. ขอบารมีหลวงพ่อเชื้อ อำนวยอวยพรให้คุณพี่ทั้งสองท่านครับ... ;D ;D ;D

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• magRizVE
  • ผู้ใหญ่บ้าน
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 75
  • -Receive: 26
  • พลังน้ำใจ 26
    • Top-notch
:D...และแล้วหลวงพ่อกวย ผงน้ำมันสุดงามของเรา ก้อถูกคุณ"weerawat26" จองเอาเอาไว้ ไปเรียบร้อยแล้ว.....อนุโมทนาสาธุ...

ขอขอบคุณ คุณพี่ เต่า คลองเตย และคุณพี่ weerawat26... ขอให้คุณพี่ทั้งสองท่าน และครอบครัว จงมีแต่ความสุขความเจริญ ร่ำรวยเงินทอง คิดหวังสิ่งใดขอให้ได้สมดั่งใจที่ปราถนาไว้ทุกประการเทอญ.. ขอบารมีหลวงพ่อเชื้อ อำนวยอวยพรให้คุณพี่ทั้งสองท่านครับ... ;D ;D ;D

สาธุ

ออฟไลน์ จ่าเจ๋ง ศรีชัยนาท

• สมาชิก
  • Thank You
  • เรียน รัก รู้ รบ เจนจบหมดสิ้น อัศวินแห่งน่านน้ำไทย

สาธุ..โนภันเต

ออฟไลน์ carpenter43

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 2
  • พลังน้ำใจ 2
เป็นสิ่งที่ดีมากๆครับพี่ๆน้องๆทุกท่านครับจะได้มีรูปหล่อยืนหลวงพ่อเชื้อองค์ใหญ่สูง 178ซ.มไว้บูชาและกราบไหว้ครับตกลง อ.นัดกับจ่าเจ๋งใบ้หวยครับ 178 แน่นอนมั้ยครับ ขำๆนะครับอ.นัด จ่าเจ๋ง ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ เก่งโฮเด้ง

• สมาชิก
  • Thank You
  • มีหมาเป็นเพื่อน ... ดีกว่ามีเพื่อน "หมาๆ"
ตามติดพี่เต่า คลองเตยครับ กระทู้ทำบุญ เงินทุกบาททุกสตางค์จากการประมูลพระ โอนเข้าบัญชีหลวงพ่อปัญญาเลยนะครับ ขอเชิญทำบุญร่วมกันครับพี่น้อง ชาติหน้าจะได้เกิดเป็นเทวดา...  55555

องค์แรก รูปเหมือนปั้มรุ่นแรก หลวงพ่อวิชา วัดศรีมณีวรรณ จ.ชัยนาท เนื้อทองเหลือง จำนวนการสร้าง 3000 องค์ ชื่อเสียงหลวงพ่อวิชาโด่งดังแค่ไหน ชาว จ.ชัยนาท ตากฟ้า ตาคลี อุทัยธานี และจ.ใกล้เคียง รู้กันดีแน่นอนครับ รูปเหมือนปั้มรุ่นแรกนี้ เรื่องเหนียว หุหุ "แมลงวันไม่ได้ตอมเลือดแน่นอน" (อย่าเชื่อเต๋ามากนะคร้าบบบ...)

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments