ผู้เขียน หัวข้อ: ++ ขอให้ท่านทดลองดูให้เห็นจริง ++  (อ่าน 15789 ครั้ง)

ออฟไลน์ fank

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 1
++ ขอให้ท่านทดลองดูให้เห็นจริง ++
« เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 08:43:56 am »
"ขอให้ท่านทดลองดูให้เห็นจริง" เป็นคำที่หลวงพ่อท่านลงไว้ในใบบอกสรรพคุณของคุณปลัดที่ท่านสร้าง เรื่องเกิดเมื่อวันที่21-7-55 ผมได้มีโอกาสทดลองใช้คุณปลัดของหลวงพ่อ เป็นพิมพ์หัวแหลม ท่านเดียวกับในรูปที่ลงไว้นี่ เรื่องมีอยู่ว่า ผมลากลับบ้านไป เช้าวันที่ 21-7-55 ผมก็ไปตัดชะอมกับแม่ พ่อ และภรรยา ที่ไร่ แม่ผมได้โดนแตนต่อยที่หลังมือ แกก็บ่นปวดๆ คันๆ เริ่มบวมหนังเริ่มตึง กลับมาบ้านสายแล้วแม่เอาชะอมไปขาย ผมก็ไม่ได้นึกถึงคุณปลัดเลย ตกบ่ายๆหน่อย แม่ก็บ่นว่ายังปวด คัน ตึงมือ ผมก็เลยนึกถึงสรรพคุณของคุณปลัดหลวงพ่อ ได้โอกาสลอง ว่าแล้วก็เข้าไปในห้องหยิบคุณปลัดมา บอกกล่าวหน้าพระบูชาหน้ารูปหลวงพ่อ แล้วก็มาที่แม่ เริ่มเอาคุณปลัดจิ้มไว้ที่แผลทำใจนิ่งๆ นึกถึงหลวงพ่อ ตั้งนะโม3จบ ว่า คาถา "อมมะลึงกำลังจะหังสวาหะ" 1จบ วนรอบแผล1รอบ ทำแบบนี้ 3 จบ 3 รอบ พักเดียวเห็นผลครับ จากที่บวมๆตึงๆ ยุบและค่อยๆกลับเป็นปกติ ถามว่ายังปวดไหม แม่บอกไม่ปวดแล้วแต่ยังคันๆ ผมถามให้แน่ใจว่าจริงป่าว แม่ก็ยืนยันว่าดีขึ้นมาก ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อล่ะครับ ผมจับดูก็ยุบนิ่มลงจริงๆ

ตกเย็นแม่ก็พ่อก็ไปตัดกล้วยในไร่เตรียมไปขายเช้าวันที่ 22-7-55  ก่อนหน้านี้ก็ตัดไปขายได้ ลูกละ 1.70 บาท แกก็บ่นว่าน่าจะได้2 บาท ขายยากแม่ค้าต่อแล้วก็หนีหมด มางวดนี้หลังจากลองคุณปลัดเรื่องพิษแมลงไปแล้ว มาลองเรื่องค้าขายดูบ้าง แม่ตัดกล้วยใส่ตะกร้ามาเสร็จก็ค่ำๆแล้ว แม่ว่าอยากขายได้ลูกละ2 บาท ผมก็นำคุณปลัดมาเลยครับ เหมือนเดิม ทำใจนิ่งๆ นึกถึงหลวงพ่อ ตั้งนะโม3จบ ว่าคาถาบูชาหลวงพ่อ สุปฏิบันโน ภะคะวะโต สาวกะฆังโค สังฆังนะมามิ อิติสุคโต ชุตินธโร นะโมพุทธายะ นะสิวัง พรหมา มะอะอุ ต่อด้วยคาถา โอมแม่น้ำสามจอก.... บทเต็มจนจบแล้วจิ้มคุณปลัดไปที่กล้วยทั้ง 3ตะกร้า อธิฐานของอำนาจหลวงพ่อกวย และคุณปลัดช่วยให้ซื้อง่ายขายคล่อง ให้ได้ราคาดี ได้ตามที่ต้ังใจด้วยเถิด แล้วก็เป่าเพี้ยงลงไปที่กล้วย รุ่งเช้าแม่ไปขายกล้วยกลับมา ถึงก็ยกนิ้วโป้งให้คุณปลัดหลวงพ่อเลย ว่าเก่งจริง มีอีกไหมหาให้แม่ใช้บ้าง ตกลงขายได้ลูกละ2บาทจริง แม่ค้าคนแรกต่อแล้วซื้อเลย ขายง่ายด้วย
ร้านนเรศ เพชรบุรี ยินดีต้อนรับครับ   https://www.web-pra.com/Shop/NaredPhetpuri

ออฟไลน์ fank

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 1
Re: ++ ขอให้ท่านทดลองดูให้เห็นจริง ++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 08:45:11 am »
ใบฝอยที่บอกสรรพคุณไว้ครับ ขออนุญาตใช้รูปจากเว็บวัดโฆษิตารามด้วยนะครับ ;D
ร้านนเรศ เพชรบุรี ยินดีต้อนรับครับ   https://www.web-pra.com/Shop/NaredPhetpuri

ออฟไลน์ weerawat26

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 39
  • พลังน้ำใจ 39
Re: ++ ขอให้ท่านทดลองดูให้เห็นจริง ++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 10:15:49 am »
ยอดเยี่ยมจริง ๆ ครับ ยินดีด้วยครับ :o :o :o

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 7
  • อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 07:18:59 pm »
:o :o :o :o
 ;D ;D อยากทดลองครับ แต่ไม่มีให้ทดลอง 555+
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

ออฟไลน์ chatchawan48

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 03:23:50 pm »
ยอดเยี่ยม มากครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 03:23:50 pm »

Facebook Comments