ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำวัตถุมงคลของหลวงพ่อให้ผมด้วยครับ  (อ่าน 15478 ครั้ง)

ออฟไลน์ weerawat26

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 39
  • พลังน้ำใจ 39
Re: ช่วยแนะนำวัตถุมงคลของหลวงพ่อให้ผมด้วยครับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 11:27:54 am »
ผมเองก็ใช้วิธีของคุณweerawat26 ครับ เพราะอยากได้รูปหล่อท่านไปบูชา แต่สู้ราคาไม่ไหว ก็เลยอธิฐานบอกกล่าวขออนุญาตหลวงพ่อว่า ลูกขอรูปในเวปซักรูปไปอัดขยายเป็นภาพ 8 x 10 แล้วใส่กรอบวิทย์ ก็ได้รูปหลวงพ่อมาบูชาแล้วครับ ก็ไปทำงานก็ไปกราบท่านให้ท่านช่วยคุ้มครองทุกวันครับ (รูปขอเอามาจากเวปวัดwww.watkositaram.com ขอบคุณมากครับ) เป็นรูปที่แนบมาครับผมเลือกๆดูก็ชอบภาพนี้ที่สุดสำหรับผมครับ ส่วนตัวก็แขวนแหวกม่านปี 39 ครับ ชอบความหมาย(แต่ตอนนี้ยังไม่มีบารมีและปัจจัยที่จะเอารุ่นที่ทันหลวงพ่อท่านสร้าง)
หากคุณ Ittipat ศรัทธา หลวงพ่อท่านจริงๆ ทำตามที่คุณweerawat26 บอกก็เถอะครับ แล้วปฎิบัติตามคำสอนหลวงพ่อที่มีอยู่ในเวป สร้างกุศลมากๆ อย่าให้จิตใจเศร้าหมอง หมั่นสวดมนต์และบทสวดพระสีวลีของหลวงพ่อ ระลึกถึงหลวงพ่อบ่อยๆ ไม่เกิน 3 เดือน คุณต้องดีกว่าเดิมแน่ๆ ครับ

รูปสีหน้าโต๊ะหมู่บานนี้เห็นขายกันอยู่ที่ ๕๐,๐๐๐.-บาท หากไม่เหลือกินเหลือใช้จริง ๆ ก็คงจะยากแก่การตัดสินใจ แต่ถ้าเรานำไฟล์ภาพไปอัดขยายเอาเองก็ราคาห่างกันลิบลับประหยัดไปได้มาก ว่ากันว่า รูปที่ท่านอนุญาตให้ถ่ายนั้นท่านตั้งใจถ่ายพิถีพิถันทุกขั้นตอน ไม่ว่าจะเป็นการครองผ้า การเสกตัวเองก่อนถ่ายทุกครั้ง นี่เองที่เป็นเหตุผลว่าทำไมรูปถ่ายของหลวงพ่อจึงเป็นที่ชื่นชอบของบรรดาเหล่าลูกศิษย์ของท่านมาก ไม่ว่าจะเป็นศิษย์เก่าศิษย์ใหม่ชอบเหมือนกันหมดเพราะเชื่อกันว่าแทนตัวท่านได้จริง ๆ ครับ มีอีกวิธีหนึ่งครับส่งเงินธนาณัติไปที่วัดของหลวงพ่อ บอกทางวัดว่าต้องการบูชาภาพถ่ายของท่าน ราคาถูกมากครับ รูปถ่ายใบปลิวงานวัด หรือรูป ส.ส.สุนทร หากไม่เกินกำลังของคุณลองหาบูชาจากในเวปนี้แหละครับ

• สมาชิก
  • Thank You
Re: ช่วยแนะนำวัตถุมงคลของหลวงพ่อให้ผมด้วยครับ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 11:36:27 am »
ลองเอาไฟล์ภาพนี้ไปอัดขยายบูชาดูก่อนนะครับ สวย ๆ หมื่นกว่าครับ ส่วนอีกรูปหนึ่งหลายหมื่นครับ ;D

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 02:15:01 pm »
พอดีศึกษาจากประวัติหลวงพ่อแล้วเกิดความศรัทธาเลื่อมใส อยากให้พี่ๆช่วยแนะนำวัตถุมงคลของหลวงพ่อให้ทีครับ ช่วงนี้ชีวิตประสบปัญหามากครับ พอดีทำการค้าเป็นเจ้าของเอง ถูกลูกน้องโกง การค้าขายก็ซบเซามาก พอดีจะเปลี่ยนไปทำธุระกิจใหม่จึงอยากได้ที่พึ่งทางใจ เป็นวัตถุมงคลของหลวงพ่อกวย ขอพี่ๆแนะนำด้วยครับ ไปทางด้านค้าขาย โชคลาภ นะครับ งบหมื่นต้นๆครับผม ขอบคุณครับ

แนะนำคุณปลัดของหลวงพ่อครับ เรื่องค้าขายแล้วเด็ดขาดมากครับ ;D

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 02:41:15 pm »
แนะนำอีกนิดนึงครับว่า ก่อนจะบูชาวัตถุมงคลชิ้นใดของหลวงพ่อ ขอให้จุดธูปบอกกล่าวขอต่อหลวงพ่อท่านเสียก่อน แล้วจะได้ตามที่ประสงค์ครับ ก่อนจะหาคุณปลัดท่านมาบูชาเพื่อการค้าขาย ต้องบอกกล่าวขอต่อหลวงพ่อท่านก่อนเดี๋ยวคุณก็จะได้มาบูชาสมดังตั้งใจครับ คุณปลัดของท่านแน่นอนมากในเรื่องค้าขาย

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 7
  • อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 05:26:03 pm »
:) :) :) :) :) :)รูปหลวงพ่อไม่ว่านำมาจากไหน ไม่ว่าจะตัดจากหนังสทอ หรือ ปริ้นมาบูชา รักษา ใช้ได้หมดครับ ขอแค่
นับถือ เชื่อมั่น ศรัทธา อย่างใจจริงแล้ว อยากให้สวดคาถาพระสีวลีที่หลวงพ่อให้ไว้ด้วยครับ
โดนโกงก็อยากให้สวดคาถาพระแม่ธรณี+กับบารมี30ทัศน์ ช่วยได้ครับ หากทุนน้อยก็ พระสรรค์สักองค์ดีกว่าครับ พุทธคุณครอบจักรวาล
ถ้าทุนมากขอแนะนำรูปหลังจีวรปี 21
 :) :) :) :) :) :)
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 05:26:03 pm »

Facebook Comments