ผู้เขียน หัวข้อ: เก็บไว้ในใจมานาน  (อ่าน 4423 ครั้ง)

ออฟไลน์ banjerd

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
เก็บไว้ในใจมานาน
« เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 11:44:18 pm »
ตอนแรกที่ผมเจอประสบการณ์กับเหรียญหนุมานของหลวงพ่อผมคิดว่าจะไม่บอกกับใครเพราะกลัวจะเป็นการอวดอ้างพุทธคุณหลวงพ่อแต่พอมาอ่านเจอหลาย ๆ กระทู้ก็เลยคิดว่าน่าจะบอกเล่าประสบการณ์ให้คนอื่นฟังบ้าง ผมขอเล่าเลยนะครับ ผมทำงานอยู่ที่โรงงานน้ำตาลเกตรไทย อ.ตาคลี จ.นครสวรรค์ โดยปกติโรงงานจะได้รับเชิญร่วมงานต่าง ๆ ในพื้นที่ อ.ตาคลี ประจำและเมื่อประมาณกลางเดือนธันวาคมก็ได้รับเชิญให้ไปร่วมงานกองทุนหมู่บ้านดีเด่นของ อ.ตาคลี ผมก็ไปร่วมงานกับหัวหน้างานและเพื่อนอีก 3 คน พองานเริ่มก็มีการจับรางวัลที่แขกนำมาสนับสนุนในการจัดงาน ผมเลยจับเหรียญหลวงพ่อและกล่าวในใจว่า " สาธุขอให้ลูกช้างได้ของรางวัลบ้างเถิด " สิ้นคำขอ โฆษกประกาศว่าโต๊ะของผมได้รับรางวัลเป็นหม้อหุงข้าวไฟฟ้า " ซึ่งผมก็ออกไปรับจากนายอำเภอตาคลี " เท่านั้นยังไม่พอยังมีรางวัลที่ 1 เป็นเครื่องซักผ้าขนาด 7 กิโล เป็นรางวัลที่ 1 พี่ที่โต๊ะเขาบอกว่าถ้าถูกอีกก็ยกให้ผมกลับบ้านไปเลย ผมก็ทำเหมือนครั้งแรกเลยครับ สิ้นคำขอผมขนลุกเลยครับโฆษกประกาศโต๊ะผมได้อีกแล้วครับ คนมองทั้งงานเลยครับผมได้สองรางวัลติดต่อกันเลยครับ เท่านั้นยังไม่พอคนขายหวยเดินผ่านมาด้วยความโลภผมเลยขออีก แต่คราวนี้หลวงพ่อไม่ให้แล้วครับ ทุกวันนี้ผมก็ยังคล้องเหรียญหนุมานของหลวงพ่อตลอดและไปใส่กรอบมาแล้วครับไม่ค่อยสวยเพราะช่างบอกว่าถ้าจะให้สวยต้องทิ้งพระไว้ 1 อาทิตย์ กลัวครับ

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• 086-306-0344
  • ผู้ใหญ่บ้าน
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 75
  • -Receive: 26
  • พลังน้ำใจ 26
    • ร้านพระเครื่อง "บอล อุทัย"
Re: เก็บไว้ในใจมานาน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 11:54:48 pm »
ขอบคุณมาก ๆ ครับพี่ ประสบการณ์ดี ๆ ต้องเล่าสู่กันฟังครับ  :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ banjerd

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 11:59:17 pm »
ผมเคยเอาเหรียญนี้ ( ตอนยังไม่ได้เลี่ยม ) ถามในกระดาน ถาม - ตอบ ว่าแท้หรือไม่มีท่านหนึ่งตอบวาไม่แท้แต่ผมก็ยังสงสัยว่าถ้าไม่แท้ทำไมหมวดบอลไม่ย้ายกระทู้ผมไปไว้ในกระทู้พระเก๊ แต่ผมไม่ติดใจครับเพราะจากรูปและกล้องที่ถ่ายไม่ค่อยเหมือนจริงและเหรียญผมก็ถูกล้างและขัดด้วยน้ำมะขาม ผมเอาไปให้ร้านที่ สถานีตำรวจชัยนาทดูเขาบอกว่าแท้ 100 % แต่ไม่น่าล้างเลยทำให้ราคาตกเขาขอเช่าผม 8,000 ผมบอกว่าโอกาสหน้าครับพี่เพราะเป็นเหรียญของพ่อที่ได้มาพร้อมรูปถ่ายปี 2521 ครับ พ่อผมเป็นคนสรรค์บุรีครับโชคดีที่เก็บสมบัติชิ้นนี้ไว้ให้ไม่ต้องมาหาแบบเสี่ยง ๆครับ

ออฟไลน์ ขุนทัพ

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 09:42:12 am »
 :Dเรื่องดีๆแบบนี้ อย่าเก็บไว้ในใจเลยครับ รอเรื่องต่อไปครับ  :D

ออฟไลน์ chatchawan48

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 12:00:57 pm »
ได้รับรู้เรื่องดีๆ แล้วมีความสุขมากครับ ขอบคุณครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 12:00:57 pm »

Facebook Comments