ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศบารมีหลวงปู่กวย  (อ่าน 3225 ครั้ง)

ออฟไลน์ oaoa

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ประกาศบารมีหลวงปู่กวย
« เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 12:19:07 pm »
ผมอยากจะเล่าประสบการณ์ที่ตัวผมได้เจอด้วยตัวเอง เมื่อกลางเดือน ก.ค.53 ที่ว่าการอ.ปราณบุรีจัดงานกาชาดประจำอำเภอ ผมได้ไปเที่ยวกับรุ่นพี่และก่อนออกจากบ้านตัวผมได้อธิฐานกับรูปถ่ายกระดานสามแผ่นที่ผมได้ก๊อบบี้ไปใส่กรอบมาบูชาว่า" ถ้าบารมีของหลวงปู่กวยศักดิ์สิทธิ์จริงแล้วล่ะก็ขอให้ลูกนี้ได้ของรางวัลใหญ่ๆ ( ไม่ค่อยโลภเท่าไหร่นะครับ) กลับมาบ้านด้วยเถอะครับ"  แล้วรุ่นพี่ก็มารับผมไป พอถึงในงานผมก็เข้าไปร่วมทำบุญซื้อบัตรร่วมตักไข่จำนวน 5 ใบเป็นเงินหนึ่งร้อยบาทแล้วผมก็ตรงไปตักไข่จำนวน 5 ใบแล้วนำมาให้กรรมการเปิดเพื่อตรวจสอบดูว่าได้รางวัลหรือเปล่า และแล้วกรรมการก็บอกว่าดีใจด้วยนะค่ะ คุณได้รางวัลไมโครเวฟ 1 เครื่องและพัดลมตั้งโต๊ะ 1 เครื่องสุดท้ายยังได้ข่าวสารกับอาหารแห้งอีกชุดใหญ่ ผมถึงขนาดกับขนลุกด้วยความปีติที่ผมได้สัมผัสกับบารมีของหลวงปู่กวย ที่ผมได้เคารพนับถือท่านมากๆ และก็เดินทางไปกราบท่านบ่อยหลังจากลาพักเพราะตัวผมปฎิบัติหน้าที่ยอู่ 3 จว.ชายแดนใต้ ทุกวันนี้ผมมีบุญที่ได้เหรียญเดิมบางของท่านมาติดตัวเพราะผมได้อธิฐานกับท่านไว้ ผมจึงอยากจะประกาศถึงบารมีของท่านว่าแม้รูปถ่ายที่ท่านไม่ทันท่านอธิฐานจิตเอาไว้ ขอให้เราศรัทธาและเคารพท่านจริงๆก็เกิดเรื่องอัศรรจ์ขึ้นกับเราได้เสมอถ้าตัวเรามั่นคงจริงๆ

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• magRizVE
  • ผู้ใหญ่บ้าน
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 75
  • -Receive: 26
  • พลังน้ำใจ 26
    • Top-notch
Re: ประกาศบารมีหลวงปู่กวย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 01:50:57 pm »
อยู่หน่วยไหนเหรอครับ

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 7
  • อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 02:02:18 pm »
สุดยอดครับ งานกาชาดที่ผ่านมา รู้สึกบ้านผมจะได้ มอเตอร์ไซค์ yamaha
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

ออฟไลน์ oaoa

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 02:21:43 pm »
สวัสดีคับ ผู้หมวดผมอยู่ พล.ร.๑๕ ช.พัน.๑๕ ปัตตานีครับ แต่ตอนนี้ผมมาราชการนราธิวาสครับผู้หมวด ก็อยากหาของดีติดตัวแต่วาสนาให้เหรียญเดิมบางนี่อะครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 02:21:43 pm »

Facebook Comments