ผู้เขียน หัวข้อ: !! ชั่วโมงนี้ ท่านคล้องบูชารุ่นไหนครับ!!  (อ่าน 62552 ครั้ง)

ออฟไลน์ B.M.K

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: !! ชั่วโมงนี้ ท่านคล้องบูชารุ่นไหนครับ!!
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 01:04:29 pm »
คล้องทำงานทุกวันครับ เพื่อความไม่ประมาทและความชอบส่วนตัว

พระอู่ทอง รุ่รจงอางศึกที่สร้างชื่อให้ทหารไทยในสงครามอินโดจีน ว่าทหารผี

เหรียญประจำตัวผม กราบแตกนิดหนึงครับจากแรง...อะไรผมไม่บอก

ชุดใหญ่ครับ หลวงปู่เทพโลกอุดร หลวงพ่อบุญมี วัดเขาสมอคอน หลวงพ่อเปิ่น ปี20 หลวงพ่อนอ วัดกลางท่าเรือ(จตุรพิธพรชัย) หลวงพ่อออด วัดบ้านช้าง(จตุรพิธพรชัย) หลวงพ่อเกษม หลวงพระพุทธชินนราชปี18 หลังฤาษีหลวงพ่อกวยเสกเดี่ยวให้ทหารออกรบ พระอาจารย์ฝั้น หลวงปู่ผาง พระโคนสมอหลวงพ่อพริ้ง วัดช้างเผือก พระสิบทัศน์หลวงพ่อพริ้ง วัดช้างเผือก สมเด็จดักคะนน เขี้ยวเสือหลวงพ่อ(ตัวนี้ดุมาก) หมูทองแดงแกะจากเขี้ยวเสือของหลวงพ่อ

อยากเห็นด้านหลังพระครับผม มีเก๊ ไหมครับ เห็นราคาไม่แรงน่าบูชาขึ้นคอครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ B.M.K

• สมาชิก
  • Thank You
Re: !! ชั่วโมงนี้ ท่านคล้องบูชารุ่นไหนครับ!!
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 01:06:01 pm »
 อยากเห็นด้านหลังพระอู่ทอง ออกศึก และก็อยากทราบว่ามีเก๊ไหมครับ ขอบคุณครับ เห็นราคายังไม่แรง

ออฟไลน์ ao142

• สมาชิก
  • Thank You
  • อตฺตา สุทนฺโต ปุริสสุสโชติ
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 08:05:32 pm »
อยากเห็นด้านหลังพระอู่ทอง ออกศึก และก็อยากทราบว่ามีเก๊ไหมครับ ขอบคุณครับ เห็นราคายังไม่แรง
ขออนุญาตเจ้าของหัวข้อนำภาพให้ชมแทนพี่เกรียงนะครับ พอดีผมมีรุ่นนี้อยู่

ออฟไลน์ kawkri

• สมาชิก
  • Thank You
  • พลังน้ำใจ 1
  • ขลังไม่ขลังอยู่ที่จิต
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 11:13:41 pm »
ขออนุญาตเจ้าของหัวข้อนำภาพให้ชมแทนพี่เกรียงนะครับ พอดีผมมีรุ่นนี้อยู่
ชัดเจนครับนี่คือพระแท้แบบไม่ต้องส่องแท้ตามธรรมชาติเนื้อถึง พระราคาถูกแต่คนไม่ค่อยรู้กันมากเพราะไม่ได้เชียร์ จะรู้เฉพาะคนศึกษาหรือตามคำบอกเล่าของคนที่ออกรบมา เจอก็รีบเก็บไว้เลยครับพุทธคุณคงกระพันอย่างดี ทหารผีก็รุ่นนี้แหล่ะครับ สีแดง สร้างปี10รุ่นแรก สีดำสร้างปี11 รุ่น2 ของปลอมมีครับดูเนื้อและความคมชัด เอามาให้หลวงพ่อเสกอีกที ไม่ต้องบรรยายครับ พระดีต้องบอกกันครับ เอ็มสิบหกไม่ได้กินจริงๆพระรุ่นนี้ขอบคุณครับ
อาคมที่เข้มขลัง มากจากจิตที่แข็งแกร่ง

ออฟไลน์ mhi89

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 01:01:47 pm »
ชั่วโมงนี้ ท่านคล้องบูชารุ่นไหนครับ  คล้องไปไหนมาไหนตลอด
1.เหรียญนารายณ์
2.ตะกรุดปลอกลูกปืนหลวงพ่อเกาะ
3.ตะกรุดสีเงินเป็นตะกรุดดำน้ำ
4.ตะกรุดเนื้อทองแดง เป็นตะกรุดคู่ชีพ
5.ตะกรุดเนื้อทองแดงอีกดอกเป็น ตะกรุดช่อฟ้า
6.และสุดท้าย พระปิดตาของหลวงพ่อเกาะ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 01:01:47 pm »

Facebook Comments