ผู้เขียน หัวข้อ: กราบเท้าหลวงพ่อกวยด้วยความเคารพอย่างสูงครับ  (อ่าน 4367 ครั้ง)

ออฟไลน์ ex_sanghee

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ด้วยบารมีหลวงพ่อแท้ๆเลยครับ

เรื่องแรก เมื่อปลายปี ได้บูชาสิวลีหลวงพ่อติดตัว มีคนนินทาให้ร้าย เรื่องถึงหูผม ก็ไม่ได้ติดใจอะไร แต่รู้ว่ามีอยู่สองคนที่พูด หลังจากนั้นอีกสองวันคนแรกไหล่หลุด ผมก็งงเค้าบอกว่านนอนๆอยู่ดีๆตื่นมาไหล่หลุด ต้องไปหาหมอ ถึงขั้นต้องผ่าตัด ผมก็ยังไม่ได้เอะใจอะไร พออีกวัน อีกคนนึงก็ทำเงินบริษัทหาย ตอนนี้ผมถึงเอะใจเพราะสองคนนี่นั่งติดกัน เคยอ่านเรื่องราวของพี่ๆที่เกี่ยวกับมนต์พระกาฬ พึ่งทราบว่าสิวลีหลวงพ่อก็เหมือนกัน ผมเลย อธิฐานกับหลวงพ่อว่า ขอบพระคุณท่านที่ปกป้องศิษย์ แต่กระผมไม่ติดใจอะไร เพราะเค้าเป็นเพื่อนร่วมงาน อาจพูดโดยไม่ได้ตั้งใจ อันนี้ก็แปลกดีครับจะเขียนมาเล่าตั้งนานและเพิ่งมีโอกาสครับ

เรื่องที่สอง เมื่อเดือนที่แล้วนี้เองเกือบต้องออกจากงานเพราะทนเจ้านายไม่ไหว ทั้งที่ก็รู้ว่าเศรษฐกิจแบบนี้ ออกมาคงลำบากกะว่าจะออกมาขายของแน่นอน วันนั้นรู้สึกไม่ไหวอยู่ไม่ได้แล้วได้ยกมือไหว้ท่วมหัวบอกกล่าวหลวงพ่อ ตั้งใจจะเป็นคนดีขยันทำมาหากิน ขอให้ท่านช่วย ผมไม่ไหวแล้ว ขอแค่ให้ทุกเดือนมีเงินให้ลูกเดือนละ 10000 พอ เพราะต้องส่งให้แม่ของเค้า  ตกเย็นมาก็หาพระของหลวงพ่อ กะเอาไว้ค้าขาย ตอนนั้นคือยังไงก็จะลาออกมาตายดาบหน้าอย่างเดียว โทรไปหาพี่ท่านนึง ถามเรื่องพระแต่ราคาผมไม่ไหว ผมอยากได้พระไว้ใช้ บอกแกว่ามีปัญหาอยู่ แกเลยบอกงั้นเอาปรกโพธิ์ไปปรกโพธิ์ร่มเย็นแบบโพธิ์9เลยนะ ผมจะแนะนำให้ คุณห้อยองค์นี้องค์เดียวจบ เอาไปเลี่ยมทองได้เลย ผมเลยกัดฟัน เช่ามาตอนต้นเดือนนี้ ก่อนจะได้พระมาอยู่ดีๆก็มีคนมาติดต่อซื้อพระ ทั้งที่ผมไม่ได้ลงขายมานานแล้ว ก็แปลกดี เรื่องงานก็คลี่คลาย หัวหน้าขอโทษในที่ประชุม ตั้งแต่นั้นมาในคอผมมีแต่พระหลวงพ่อเพียงองค์เดียว ระลึกถึงท่านทุกวัน ใช้คาถาบูชาท่าน คาถามงกุฎพระพุทธเจ้า บูชาพระสิวลี บูชาพระแม่ธรณี  ถือว่าหลวงพ่อท่านมาโปรดเมตตาผม ต่อไปจะขอร่วมสร้างบารมีกับท่าน ทำบุญสุนทานที่ไหนขอให้ท่านอนุโมทนาด้วย จะเป็นคนดี หมั่นไหว้พระสวดมนต์ ยึดท่านเป็นหลักเป็นกำลังใจ ในการทำสิ่งดีๆละเว้นสิ่งชั่ว บอกท่านว่าจะไม่เล่นหวย นอกจากจะได้เลขจากหลวงพ่อ เท่านั้น  สิ่งดีๆจะมีเข้ามาเรื่อยๆครับผมรู้สึกและสัมผัสได้ถึงบารมีของหลวงพ่อครับ ขอบคุณพี่ใจดีที่เมตตาชี้แนะครับ ผมคงมีวาสนาอยู่บ้างที่ได้มาเป็นศิษย์ท่าน

กราบเท้าหลวงพ่ออีกครั้งด้วยความเคารพอย่างสูงครับ
เมื่อใดเห็นทุกข์ เมื่อนั้นเห็นธรรม

ออฟไลน์ jacky

• สมาชิก
  • Thank You
  • สิวลี จะมหาเถโร
Re: กราบเท้าหลวงพ่อกวยด้วยความเคารพอย่างสูงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 23, 2009, 02:48:30 pm »
ปรกโพธิ์ แบบไหนอยากเห็นจังครับ  ;D  ;D  ;D

ออฟไลน์ ถิรวุษิ

• สมาชิก
  • Thank You
Re: กราบเท้าหลวงพ่อกวยด้วยความเคารพอย่างสูงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 23, 2009, 06:46:38 pm »
นั้นสิครับ ปรกโพธิ์แบบไหน ใช้โพธิ์ตุ่มหรือว่าปรกโพธิ์เล็ก หลังยันต์ "กะระสะติ"จ๊ะ อยากเห็นรูปครับ ::)
ยินดีให้คำปรึกษาสิทธิการรักษา บัตรสุขภาพถ้วนหน้า(บัตรทอง) บัตรประกันสังคม เบิกได้ จ่ายตรง พรบ.

ออฟไลน์ bear17

• สมาชิก
  • Thank You
  • ศีล สมาธิ ปัญญา( 0818951430 )
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 23, 2009, 07:51:49 pm »
ขอเป็นกำลังใจให้ครับ ถ้าทำได้อย่างที่กล่าวจะดีมากครับ ขอโมทนาบารมีหลวงพ่อคุ้มครองครับ..

ออฟไลน์ ex_sanghee

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 23, 2009, 09:09:10 pm »
 ;D พระพุทธเจ้าในวิหารพิมพ์มีปรกโพธิ์ครับ
เมื่อใดเห็นทุกข์ เมื่อนั้นเห็นธรรม

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 23, 2009, 09:09:10 pm »

Facebook Comments