ผู้เขียน หัวข้อ: ผมกับแฟนได้ไปฝากตัวเป็นลูกหลวงพ่อกวย part1  (อ่าน 4786 ครั้ง)

ออฟไลน์ A.Suvarnakitkul.

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
เมื่อต้นเดือน มกราคม. 56 มีพี่ที่สนิทได้ให้ดูรูปถ่ายขนาดคล้องคอปี21หลังผ้า. และได้บอกเรื่องราวต่างของหลวงพ่อกวยให้ทราบ ผมกับแฟนจึงตัดสินใจหยุดร้านไปกราบท่านวันพระใหญ่ที่ผ่าน. ตั้งใจจะไปฝากตัวเป็นลูกหลวงพ่อกวย. บอกตรงๆขับรถหลงทสงสารตลอด กว่าจะถึงไห4หู. แต่ที่สังเกตได้ตลอดทางมึร้านขายพระเยอะมากผมกับแฟนเปยๆกันว่าเดี๋ยวออกมาจากวัดเราจะแวะเช่าพระหลวงพ่อกวยสักองค์ หลังจากนั้นก็ถึงปากทางเข้าวัดทางเข้าวัดขวามือจะมีร้านซ่อมรถ ผมบ่นกับแฟนว่าเธอดูเดะ ถนนเป็นหลุมเป็นบ่อเต็มเลย อบตที่นี้เค้าไม่พัฒนากันเลยหรือไร แถมเปลี่ยวอีกตากหาก จากตัวเมืองสิงห์ถึงวัด ใช้เวลาประมาน1ชั่วโมงกว่าๆ พอถึงวัดตั้งใจว่าจะหารูปถ่ายขนาดห้อยคอสักองค์ ได้ไปกราบหลวงพ่อ.ได้ไปขอเรื่องงานค้าขายและเรื่องส่วนตัวที่ติดๆคัดๆ และขอให้ที่แนะนำมาให้บูชารูปถ่ายหลวงพ่อปี21ในราคาไม่เกิน3000 และไปเลือกพระเครื่องตั้งนานเลือกไม่ได้เลยพอดีก่อนกลับแฟนเค้าชวนทำบุญถวายที่ดินก็เอา หลังจากนั้นลุงเค้าก็หยิบรูปถ่ายรุ่นใหม่มาให้1องค์โอคิดในใจเป็นไปได้ไง
หลังจากนั้นขับรถออก_กลับทางเดิม เดชะบุญจากวัดถึงปากทางที่ต้องใช้เวลาขับเข้ามานานมากๆ แถมถนนที่มีหลุมมีบ่อ ผมจำได้ว่าขับมาไมีมีหลุมบ่อเลยขับมาประมาน5นาที่ถึงปากทางผมกับแฟนนั้งมองหน้ากันยกมือท่วมหัวเลยครับ งงงมากๆและตลอดเส้นทางกลับ เราไม่เจอร้านขายพระเลยสักร้านเดียว. ผมใช้เวลาขับรถจากในวัดถึงตัวเมืองสิงห์บุรีตรงศาลหลักเมืองไม่น่าจะเกิน20-30นาที ไวมากๆถนนที่เคยมาขากลับ ไม่มี. งงมากผมกับแฟน งงสุดๆ

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 7
  • อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)
Re: ผมกับแฟนได้ไปฝากตัวเป็นลูกหลวงพ่อกวย part1
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 16, 2013, 01:10:08 pm »
 :o :o :o
ขอบคุณสำหรับพระสบการณ์เรื่องเล่าครับ
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

ออฟไลน์ บุญญาธิการ

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 1
Re: ผมกับแฟนได้ไปฝากตัวเป็นลูกหลวงพ่อกวย part1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 17, 2013, 07:35:26 am »
หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม ท่านเก่งจริงๆครับ ปาฎิหาริย์ เกิดกับผมตั้งแต่ครั้งแรกที่ได้บูชาหลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม แห่งเมืองสรรคบุรี เลยครับ ผมไปกราบหลวงพ่กวย ครั้งแรก ตอนนั้นห้อย เหรียญหลวงพ่กวย พิธีจตุรพิธ การงานเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีขึ้นมาก เลยตั้งใจไปกราบท่าน ตอนขับรถขาไปก่อนถึงวัด ผมก็ได้พูดลอยๆ กับคนที่นั่งมาด้วยในรถ บอกว่า หลวงพ่อกวยครับ ผมอยากได้เหรียญพิธีจตุรพิธพิมพ์ให้ครบชุดครับ หลังจากนั้นก็ไปกราบหลวงพ่อกวย ที่วัดโฆสิตาราม ขากลับแวะไปกราบหลวงพ่อเฒ่า วัดคังคาว หลงทางครับ ไปถึงหน้าวัดหลวงพ่อเฒ่า เปิดกระจกถามทางกับคนขับรถปิคอัพ เค้าก็บอกที่นี่แหล่ะวัดคังคาวครับข้างสะพานไปก็ถึงแล้ว และเค้าก็ถามมาอีกว่า ดูเหรียญวัดเขาใหญ่เป็นไหม จะเอามาให้ดู หันมาหาน้องที่ไปด้วย แล้วบอกตอบพี่ที่บอกทางทันทีเป็นครับพี่ แต่ขอกราบ หลวงพ่อเฒ่า ก่อนนะครับ พอกราบหลวงพ่อเฒ่า เรียบร้อยแล้ว ก็ออกมาดูพระที่พี่เค้าเอามาให้ดูครับ มีอยู่หลายองค์ครับ มีเหรียญหนุมาน , เหรียญจตุรพิธ, พระวัดพระปรางค์,ฯลฯ ก็เลยตกลงขอแบ่งมาหลายรายการครับ แต่ตั้งค์ไม่มี ต้องไปกดเงิน ครับงานเข้าซะแล้ว พี่เค้าก็ใจดีมาก บอกไม่เป็นไรเดี๋ยวไปกดที่ตลาดอินทร์บุรีได้ครับ แต่พระอยู่ที่ผมแล้ว555 ยังไงขายชัวร์ ไปถึงที่ตลาดอินทบุรี ชำระเงินเรียบร้อยแล้ว ได้คุยสอบถามกันไปมา เพิ่งรู้ว่าพี่เค้าเป็นตำรวจ เลยใจถึงให้พระมาไว้ที่เราก่อน55 และแล้ว ก็ได้พระพิธีจตุรพิธ ครบทุกองค์จริงๆ แถมพระพิมพ์อื่นอีกเพียบเลยครับ หลวงพ่อกวย ท่านเมตตามากครับ นับตั้งแต่นั้นมาผมรักและเคารพหลวงกวย วัดโฆสิตาราม และหลวงพ่อเฒ่า วัดคังคาว สุดหัวใจผมเลยครับ ผมไปกราบหลวงพ่อกวยวัดโฆสิตาราม แล้ว จะเลยไปกราบ หลวงพ่อเฒ่า วัดคังคาวด้วยครับ (เอาอาหารไปให้ลิงด้วย) ..... ประสพการณ์ส่วนตัวนะครับ (ถ้าพี่ตำรวจท่านที่กล่าวถึงได้เข้ามาอ่าน ขอให้พี่รู้ไว้ว่าผมและพี่ได้มีประสพการณ์ร่วมกันมา ยังจำอยู่ในความทรงจำผมอยู่เสมอครับ).....บุญญาธิการ :) :) :) :)

ออฟไลน์ carpenter43

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 2
  • พลังน้ำใจ 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 17, 2013, 07:49:01 pm »
หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม ท่านเก่งจริงๆครับ ปาฎิหาริย์ เกิดกับผมตั้งแต่ครั้งแรกที่ได้บูชาหลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม แห่งเมืองสรรคบุรี เลยครับ ผมไปกราบหลวงพ่กวย ครั้งแรก ตอนนั้นห้อย เหรียญหลวงพ่กวย พิธีจตุรพิธ การงานเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีขึ้นมาก เลยตั้งใจไปกราบท่าน ตอนขับรถขาไปก่อนถึงวัด ผมก็ได้พูดลอยๆ กับคนที่นั่งมาด้วยในรถ บอกว่า หลวงพ่อกวยครับ ผมอยากได้เหรียญพิธีจตุรพิธพิมพ์ให้ครบชุดครับ หลังจากนั้นก็ไปกราบหลวงพ่อกวย ที่วัดโฆสิตาราม ขากลับแวะไปกราบหลวงพ่อเฒ่า วัดคังคาว หลงทางครับ ไปถึงหน้าวัดหลวงพ่อเฒ่า เปิดกระจกถามทางกับคนขับรถปิคอัพ เค้าก็บอกที่นี่แหล่ะวัดคังคาวครับข้างสะพานไปก็ถึงแล้ว และเค้าก็ถามมาอีกว่า ดูเหรียญวัดเขาใหญ่เป็นไหม จะเอามาให้ดู หันมาหาน้องที่ไปด้วย แล้วบอกตอบพี่ที่บอกทางทันทีเป็นครับพี่ แต่ขอกราบ หลวงพ่อเฒ่า ก่อนนะครับ พอกราบหลวงพ่อเฒ่า เรียบร้อยแล้ว ก็ออกมาดูพระที่พี่เค้าเอามาให้ดูครับ มีอยู่หลายองค์ครับ มีเหรียญหนุมาน , เหรียญจตุรพิธ, พระวัดพระปรางค์,ฯลฯ ก็เลยตกลงขอแบ่งมาหลายรายการครับ แต่ตั้งค์ไม่มี ต้องไปกดเงิน ครับงานเข้าซะแล้ว พี่เค้าก็ใจดีมาก บอกไม่เป็นไรเดี๋ยวไปกดที่ตลาดอินทร์บุรีได้ครับ แต่พระอยู่ที่ผมแล้ว555 ยังไงขายชัวร์ ไปถึงที่ตลาดอินทบุรี ชำระเงินเรียบร้อยแล้ว ได้คุยสอบถามกันไปมา เพิ่งรู้ว่าพี่เค้าเป็นตำรวจ เลยใจถึงให้พระมาไว้ที่เราก่อน55 และแล้ว ก็ได้พระพิธีจตุรพิธ ครบทุกองค์จริงๆ แถมพระพิมพ์อื่นอีกเพียบเลยครับ หลวงพ่อกวย ท่านเมตตามากครับ นับตั้งแต่นั้นมาผมรักและเคารพหลวงกวย วัดโฆสิตาราม และหลวงพ่อเฒ่า วัดคังคาว สุดหัวใจผมเลยครับ ผมไปกราบหลวงพ่อกวยวัดโฆสิตาราม แล้ว จะเลยไปกราบ หลวงพ่อเฒ่า วัดคังคาวด้วยครับ (เอาอาหารไปให้ลิงด้วย) ..... ประสพการณ์ส่วนตัวนะครับ (ถ้าพี่ตำรวจท่านที่กล่าวถึงได้เข้ามาอ่าน ขอให้พี่รู้ไว้ว่าผมและพี่ได้มีประสพการณ์ร่วมกันมา ยังจำอยู่ในความทรงจำผมอยู่เสมอครับ).....บุญญาธิการ :) :) :) :)
สุดยอดประสบการณ์เลยครับพี่ หลวงพ่อเฒ่า หลวงพ่อกวยเมตตาพี่มากเลยครับ ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ A.Suvarnakitkul.

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 12:51:27 am »
หลวงพ่อเฒ่า วัดค้างคาว.ขอแผนที่หน่อยครับ ปลายเดือนนี้ตั้งใจจะกราบท่าน ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 12:51:27 am »

Facebook Comments