ผู้เขียน หัวข้อ: ผมกับแฟนได้ไปฝากตัวเป็นลูกหลวงพ่อกวย part1  (อ่าน 4787 ครั้ง)

ออฟไลน์ บุญญาธิการ

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 1
Re: ผมกับแฟนได้ไปฝากตัวเป็นลูกหลวงพ่อกวย part1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 12:38:31 pm »
ออกจากวัดหลวงพ่อกวย เลี้ยวซ้าย ขับมาจะมีนาอยู่ทั้งซ้าย-ขวา เจอแยกที่มีสะพานสีแดง เลี้ยวซ้าย ขับมาประมาณ1กม. ทางเข้าวัดหลวงพ่อเฒ่า วัดคังคาว อยู่ขวามือ เข้ามาจะเจอ สะพานข้ามเข้าไปวัดคังคาวครับ ไม่ไกลครับ  :) :) :) :)

ออฟไลน์ pramate

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: ผมกับแฟนได้ไปฝากตัวเป็นลูกหลวงพ่อกวย part1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 08:38:11 pm »
หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม ท่านเก่งจริงๆครับ ปาฎิหาริย์ เกิดกับผมตั้งแต่ครั้งแรกที่ได้บูชาหลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม แห่งเมืองสรรคบุรี เลยครับ ผมไปกราบหลวงพ่กวย ครั้งแรก ตอนนั้นห้อย เหรียญหลวงพ่กวย พิธีจตุรพิธ การงานเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีขึ้นมาก เลยตั้งใจไปกราบท่าน ตอนขับรถขาไปก่อนถึงวัด ผมก็ได้พูดลอยๆ กับคนที่นั่งมาด้วยในรถ บอกว่า หลวงพ่อกวยครับ ผมอยากได้เหรียญพิธีจตุรพิธพิมพ์ให้ครบชุดครับ หลังจากนั้นก็ไปกราบหลวงพ่อกวย ที่วัดโฆสิตาราม ขากลับแวะไปกราบหลวงพ่อเฒ่า วัดคังคาว หลงทางครับ ไปถึงหน้าวัดหลวงพ่อเฒ่า เปิดกระจกถามทางกับคนขับรถปิคอัพ เค้าก็บอกที่นี่แหล่ะวัดคังคาวครับข้างสะพานไปก็ถึงแล้ว และเค้าก็ถามมาอีกว่า ดูเหรียญวัดเขาใหญ่เป็นไหม จะเอามาให้ดู หันมาหาน้องที่ไปด้วย แล้วบอกตอบพี่ที่บอกทางทันทีเป็นครับพี่ แต่ขอกราบ หลวงพ่อเฒ่า ก่อนนะครับ พอกราบหลวงพ่อเฒ่า เรียบร้อยแล้ว ก็ออกมาดูพระที่พี่เค้าเอามาให้ดูครับ มีอยู่หลายองค์ครับ มีเหรียญหนุมาน , เหรียญจตุรพิธ, พระวัดพระปรางค์,ฯลฯ ก็เลยตกลงขอแบ่งมาหลายรายการครับ แต่ตั้งค์ไม่มี ต้องไปกดเงิน ครับงานเข้าซะแล้ว พี่เค้าก็ใจดีมาก บอกไม่เป็นไรเดี๋ยวไปกดที่ตลาดอินทร์บุรีได้ครับ แต่พระอยู่ที่ผมแล้ว555 ยังไงขายชัวร์ ไปถึงที่ตลาดอินทบุรี ชำระเงินเรียบร้อยแล้ว ได้คุยสอบถามกันไปมา เพิ่งรู้ว่าพี่เค้าเป็นตำรวจ เลยใจถึงให้พระมาไว้ที่เราก่อน55 และแล้ว ก็ได้พระพิธีจตุรพิธ ครบทุกองค์จริงๆ แถมพระพิมพ์อื่นอีกเพียบเลยครับ หลวงพ่อกวย ท่านเมตตามากครับ นับตั้งแต่นั้นมาผมรักและเคารพหลวงกวย วัดโฆสิตาราม และหลวงพ่อเฒ่า วัดคังคาว สุดหัวใจผมเลยครับ ผมไปกราบหลวงพ่อกวยวัดโฆสิตาราม แล้ว จะเลยไปกราบ หลวงพ่อเฒ่า วัดคังคาวด้วยครับ (เอาอาหารไปให้ลิงด้วย) ..... ประสพการณ์ส่วนตัวนะครับ (ถ้าพี่ตำรวจท่านที่กล่าวถึงได้เข้ามาอ่าน ขอให้พี่รู้ไว้ว่าผมและพี่ได้มีประสพการณ์ร่วมกันมา ยังจำอยู่ในความทรงจำผมอยู่เสมอครับ).....บุญญาธิการ :) :) :) :)

สุดยอดเลยครับ พี่บุญญาธิการ

ออฟไลน์ daychar

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 10:44:55 am »
สำหรับท่านที่เดินทางไปวัดหลวงพ่อกวยด้วยสายสิงห์บุรี (แยกไหสี่หู)แล้วไม่สะดวก เพราะมีทั้งสามแยก สี่แยก ลองไปเส้นทางสายสุพรรณบุรี ชัยนาทดูครับ
ตั้งต้นจากแยกบางบัวทอง ให้ขับรถเข้าถนนสายสุพรรณบุรี-ชัยนาท จากตัวเมืองสุพรรณบุรีตรงไปเรื่อยๆ จะผ่านศรีประจันต์ สามชุก เดิมบางฯ เลยเดิมบางฯไป
จะถึงทางแยก(สี่แยกไฟแดง)ชันสูตร ใ้ห้เลี้ยวขวาไปประมาณ 15-17 กม. เส้นทางนี้จะผ่านวัดสระเปรียญ(หลวงปู่เย็น)ด้วย เลยวัดสระเปรียญไปไม่ไกลนักก็
จะถึงทางแยกวัดหลวงพ่อกวย เลี้ยวซ้ายเข้าไปอีกนิดก็จะถึงวัดโฆสิตารามซึ่งวัดจะอยู่ทางด้านขวามือครับ...

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 10:44:55 am »

Facebook Comments