ผู้เขียน หัวข้อ: พระกริ่งรุ่น**สมปารถนา**วัดท่าสมอ  (อ่าน 28475 ครั้ง)

ออฟไลน์ joke2009

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • .....ดี-ชั่วอยู่ที่ตัวทำ.....
พระกริ่งรุ่น**สมปารถนา**วัดท่าสมอ
« เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 11:40:44 pm »
นำพระกริ่งรุ่นสมปารถนามาอับเดปและแจ้งรายละเอียดเล็กน้อยครับ
รุ่นนี้หลวงพ่อเกาะท่านตั้งใจสร้างมากๆครับท่านออกแบบเองกำหนดเองแถบทุกอย่างเลยครับ
ท่านแจ้งว่ารุ่นนี้ สร้างเพื่อสมทบทุบสร้างศาลาเอนกประสงค์ด้านหน้ากุฐิท่านครับ 
ท่านบอกว่าท่านตั้งใจเสกกลางแจ้งเวลาเที่ยงวัน  3 อังคาร 3 พฤหัสบดี 3 เสาร์ เลยครับ
จำนวนการสร้างทั้งหมด 3079 องค์ เท่านั้นครับ ย้ำเลยว่าเท่านี้ครับ**ไม่มีการจองนะครับ**
เนื้อทองคำ จำนวนนะตอนนี้ 3 องค์
เนื้อเงินอุดก้นทองคำ  จำนวน 9 องค์
เนื้อเงินก้นเงิน         จำนวน 70 องค์
เนื้อนวะก้นทองคำ     จำนวนยังไม่แน่นอน(แต่อยู่ใน 3079องค์)
เนื้อนวะก้นเงิน         จำนวนยังไม่แน่นอน(แต่อยู่ใน 3079 องค์)
เนื้อนวะก้นทองแดง    จำนวนยังไม่แน่นอน(แต่อยู่ใน 3079 องค์)
ผสมกริ่งเหล็กน้ำพี้และมีการตอกโค๊ตหมายเลขพร้อมกับโค๊ตสมอสวยๆด้วยครับทุกองค์
ระยะเวลาที่จะให้บูชานั้น ท่านบอกว่าประมาณปลายเดือน เมษายน-ต้นเดือนพฤษภาคม ประมาณนั้นครับ
ส่วนเรื่องราคานั้นรอเสร็จเรียบร้อยทุกอย่างแล้วจะมาแจ้งอีกทีครับ
หรือถ้าไปกราบหลวงพ่อท่านก็ลองสอบถามท่านได้ครับ เพราะท่านจะเป็นคนจัดการเองโดยตรงครับ
วันนี้มีองค์ต้นแบบมาให้ชมครับ (หลวงพ่อท่านบอกว่าถูกใจมากครับ)
เชิญครับ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ joke2009

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • .....ดี-ชั่วอยู่ที่ตัวทำ.....
Re: พระกริ่งรุ่น**สมปารถนา**วัดท่าสมอ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 11:42:12 pm »
ขนาดองค์ครับ ;D ;D

ออฟไลน์ nut_raffian1

• สมาชิก
  • Thank You
Re: พระกริ่งรุ่น**สมปารถนา**วัดท่าสมอ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 02:39:02 am »
ตื่นเต้นขึ้นมาทันที ขอบคุณสำหรับข่าวสาร ครับพี่โจ๊ก... ;)

ออฟไลน์ tum tah-sa-morh

• ทองคำย่อมเป็นทองคำ แม้อยู่ในสภาพใดก็ตาม
  • สมาชิก
  • Thank You
  • tel 088-498-7678
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 05:12:02 am »
แค่วาระการเษกนี่ก็ตกเกือบเดือนแล้ว สุดยอดเลยครับ ตอนนี้ได้แต่ดูรูปไปก่อนครับ รอวันนั้นมาถึง
อย่าประมาท อย่าขาดสติ
มีคนเห็น หรือไม่ เป็นไรเล่า
จักเลือกเอา ความดี ที่สร้างสรรค์
มีใครเห็น หรือไม่ ไม่สำคัญ
ใจเรานั้น รู้ว่าดี เท่านี้พอ

ออฟไลน์ tum tah-sa-morh

• ทองคำย่อมเป็นทองคำ แม้อยู่ในสภาพใดก็ตาม
  • สมาชิก
  • Thank You
  • tel 088-498-7678
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 05:16:56 am »

เพิ่มครับ :D :D
อย่าประมาท อย่าขาดสติ
มีคนเห็น หรือไม่ เป็นไรเล่า
จักเลือกเอา ความดี ที่สร้างสรรค์
มีใครเห็น หรือไม่ ไม่สำคัญ
ใจเรานั้น รู้ว่าดี เท่านี้พอ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 05:16:56 am »

Facebook Comments