ผู้เขียน หัวข้อ: พระกริ่งรุ่น**สมปารถนา**วัดท่าสมอ  (อ่าน 28480 ครั้ง)

ออฟไลน์ nut_raffian1

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: พระกริ่งรุ่น**สมปารถนา**วัดท่าสมอ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 12:23:47 am »
สุดยอดไปเลยครับ...ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ... ;D

ออฟไลน์ B.M.K

• สมาชิก
  • Thank You
Re: พระกริ่งรุ่น**สมปารถนา**วัดท่าสมอ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 10:28:42 am »
พระกริ่งรุ่นนี้ก็ต้องเช่ามาสักองค์ครับ แล้วยังออกตะกรุดด้วยหรอครับ

ออฟไลน์ tum tah-sa-morh

• ทองคำย่อมเป็นทองคำ แม้อยู่ในสภาพใดก็ตาม
  • สมาชิก
  • Thank You
  • tel 088-498-7678
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 06:55:49 pm »
สวัสดีพี่ๆน้องชาววัดท่าสมอทุท่านครับ
ก่อนอื่น ผมต้องขอกราบปรทานอภัยด้วยครับ
  จากข่าวที่ผมประชาสัมพันธ์ แจ้งว่าจะมีการนำพระกริ่งไปพุทธาภิเษกวาระแรก ที่วัดบ้านแคนั้น ผมใด้ิดต่อประสานงานกับทางคณะช่างผู้ทำกาหล่อพระกริ่งในครั้งนี้ มีความผิดพลาดทางเทคนิคงานช่างเล็กน้อย คาดว่าจะเสร็จไม่ทันทั้งหมด ตามหมายกำหนดการ ในวันที่ ๖ เมษายน ๒๕๕๖ นี้ ..
เพราะขั้นตอนการทำจะไปช้าที่ตรงการทำ เม็ดพระกริ่ง ก็อย่างที่ผมได้กล่าวใว้เบื้องต้นแล้วว่า "เม็ดพระกริ่ง จะทำมาจากเหล็กน้ำพี้ "ซึ้งไม่ใช่เรื่องง่าย และวิธีการซับซ้อนและละเอียดอ่อน ซึ่งกว่าจะได้แต่ละเม็ดนั้นต้องใช้เวลาพอสมควร
ทางช่างยังกล่าวมาอีกว่า ผมอยากให้งานออกมาดี ปราณีต และสวยงามที่สุด ตามเจตตนารมณ์ของหลวงพ่อเกาะ ที่อยากให้ ลูกศิษย์ได้มีแต่สิ่งที่ ดี งาม ในชิวิต
เพราะฉนั้น ในวาระแรกที่จะไปพุทธาภิเษกที่วัดบ้านแค นั้นขอยกเลิกไปก่อน แต่การพุทธาภิเษก ๓ เสาร์ ๓ อังคาร ๓ พฤหัสฯ นั้นยังคงเป็นไปตามเดิมครับ
       หากมีความคืบหน้าอย่างไรเกี่ยวกับวัตถุมงคลชุดนี้ ผมจะรายงานให้ทราบเป็นระยะๆครับ

ด้วยความเครารพเป็นอย่างสูง
                           ตั้ม
อย่าประมาท อย่าขาดสติ
มีคนเห็น หรือไม่ เป็นไรเล่า
จักเลือกเอา ความดี ที่สร้างสรรค์
มีใครเห็น หรือไม่ ไม่สำคัญ
ใจเรานั้น รู้ว่าดี เท่านี้พอ

ออฟไลน์ tum tah-sa-morh

• ทองคำย่อมเป็นทองคำ แม้อยู่ในสภาพใดก็ตาม
  • สมาชิก
  • Thank You
  • tel 088-498-7678
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 08:27:06 pm »
สวัสดีพี่ๆน้องๆชาววัดท่าสมอทุกท่านครับ
ก่อนอื่น ผมต้องขอกราบประทานอภัยด้วยครับ
  จากข่าวที่ผมประชาสัมพันธ์ แจ้งว่าจะมีการนำพระกริ่งไปพุทธาภิเษกวาระแรก ที่วัดบ้านแคนั้น ผมใด้ต่อประสานงานกับทางคณะช่างผู้ทำกาหล่อพระกริ่งในครั้งนี้ มีความผิดพลาดทางเทคนิคงานช่างเล็กน้อย คาดว่าจะเสร็จไม่ทันทั้งหมด ตามหมายกำหนดการ ในวันที่ ๖ เมษายน ๒๕๕๖ นี้ ..
เพราะขั้นตอนการทำจะไปช้าที่ตรงการทำ เม็ดพระกริ่ง ก็อย่างที่ผมได้กล่าวใว้เบื้องต้นแล้วว่า "เม็ดพระกริ่ง จะทำมาจากเหล็กน้ำพี้ "ซึ้งไม่ใช่เรื่องง่าย และวิธีการซับซ้อนและละเอียดอ่อน ซึ่งกว่าจะได้แต่ละเม็ดนั้นต้องใช้เวลาพอสมควร
ทางช่างยังกล่าวมาอีกว่า ผมอยากให้งานออกมาดี ปราณีต และสวยงามที่สุด ตามเจตตนารมณ์ของหลวงพ่อเกาะ ที่อยากให้ ลูกศิษย์ได้มีแต่สิ่งที่ ดี งาม ในชิวิต
เพราะฉนั้น ในวาระแรกที่จะไปพุทธาภิเษกที่วัดบ้านแค นั้นขอยกเลิกไปก่อน แต่การพุทธาภิเษก ๓ เสาร์ ๓ อังคาร ๓ พฤหัสฯ นั้นยังคงเป็นไปตามเดิมครับ
       หากมีความคืบหน้าอย่างไรเกี่ยวกับวัตถุมงคลชุดนี้ ผมจะรายงานให้ทราบเป็นระยะๆครับ

ตั้ม

เพิ่มเติมอีกนิดหนึ่งครับ
หากศิษย์พี่ศิษย์น้องท่านใหนมีข้อมูลเพิ่มเติม ก็สามารถเพิ่มเติมกันได้นะครับ  ขอบคุณครับ
อย่าประมาท อย่าขาดสติ
มีคนเห็น หรือไม่ เป็นไรเล่า
จักเลือกเอา ความดี ที่สร้างสรรค์
มีใครเห็น หรือไม่ ไม่สำคัญ
ใจเรานั้น รู้ว่าดี เท่านี้พอ

ออฟไลน์ KOM_22

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 01:55:21 am »
สวัสดีพี่ๆน้องชาววัดท่าสมอทุท่านครับ
ก่อนอื่น ผมต้องขอกราบปรทานอภัยด้วยครับ
  จากข่าวที่ผมประชาสัมพันธ์ แจ้งว่าจะมีการนำพระกริ่งไปพุทธาภิเษกวาระแรก ที่วัดบ้านแคนั้น ผมใด้ิดต่อประสานงานกับทางคณะช่างผู้ทำกาหล่อพระกริ่งในครั้งนี้ มีความผิดพลาดทางเทคนิคงานช่างเล็กน้อย คาดว่าจะเสร็จไม่ทันทั้งหมด ตามหมายกำหนดการ ในวันที่ ๖ เมษายน ๒๕๕๖ นี้ ..

ตั้ม

รอฟังข้อมูลจากพี่ตั้มครับ มาอัพเดทบ่อยๆนะครับ :D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 01:55:21 am »

Facebook Comments