ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อชำนาญ วัดบางกุฎีทอง ศิษย์หลวงพ่อกวย จริงหรือไป  (อ่าน 28812 ครั้ง)

ออฟไลน์ maxmtts43

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ขอโทษครับ เท่าที่ผมทราบมาว่าหลวงพ่อกวย ท่านมรณะภาพปี2522 ก่อน  หลวงพ่อชำนาญ วัดบางกุฎีทอง และพ.ศ. 2527 หลวงพ่อชำนาญ สำเร็จชั้นประถมศึกษาปีที่ 6 โรงเรียนวัดบางกุฎีทอง ตำบลบางกะดี อำเภอเมืองปทุมธานี จังหวัดปทุมธานีไม่น่าจะ ทัน หลวงพ่อกวยนะครับและจะเรียนวิชาจาก หลวงพ่อกวย ยังงาย ผมก็เป็นศิทย์หลวงพ่อกวยคน1ที่รักหลวงพ่อมาก ไม่ยากให้ใครมาแอบอ้างอาศัยชื่อเสียงของหลวงพ่อกวยครับ

ออฟไลน์ pakakorn

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Receive: 3
  • พลังน้ำใจ 3
หลวงพ่อชำนาญไม่เคยเจอหรือเรียนวิชากับหลวงพ่อกวยครับ แต่หลวงพ่อชำนาญนับถือหลวงพ่อกวยเหมือนทุกคนในเว็บนี้ พระชุดนี้ผมติดตัวตลอด พระหลวงพ่อชำนาญองค์ไม่ถึงพัน คุณไม่สงสัยเหรอครับว่าทำไมผมเอามาห้อย ถ้าหลวงพ่อชำนาญไม่แน่จริงผมคงไม่ห้อยให้คอเป็นรอยหรอกครับ ผมนับถือหลวงพ่อกวยไม่แพ้คุณแต่ผมก็นับถือหลวงพ่อชำนาญเพราะมีบุญคุณกับผม หลวงพ่อชำนาญคอยเข้าฝันเตือนถึงปัญหาที่กำลังจะเกิดกับผม และมันก็จริงอย่างที่เตือนไว้ ไม่ใช่กับผมคนเดียว หลายคนที่นับถือก็จะเจอแบบผมตลอด คุณลองไปเจอไปคุยดูก่อน ไม่นับถือไม่เป็นไร ถือซะว่าไปไหว้ผ้าเหลือง เราลูกพ่อเดียวกัน ถ้าสงสัยอะไรบุกไปเลย ดีกว่ามานั่งงงนั่งสงสัย ถ้าไม่แก่เกินไปนะครับ บุกเลย

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
หลวงพ่อชำนาญนับถือคุณธรรมของพระมีห้าองค์มีสมเด็จโต หลวงปู่ทวด หลวงปู่ศุข หลวงพ่อกวย หลวงปู่สุริน หลวงปู่สุรินคือพระที่สอนวิชาต่างๆ หลวงพ่อชำนาญมีชื่อเสียงมาจากการเป่ายันต์พรหมและการสร้างพระพรหม ผมนับถือท่านเข้าหาท่านก็เพราะการเป่ายันต์พรหม ผมนับถือหลวงพ่อกวยก็เพราะท่านไม่ทิ้งศิษย์ คนละส่วนคนละเรื่องเลย หลวงพ่อชำนาญไม่ใช่มีชื่อเสียงมาจากการอ้างว่าเรียนวิชากับหลวงพ่อกวยนะครับ คุณคงไปรับข่าวสารอะไรมาผิดๆแล้วมาตีความไปเอง หลวงพ่อชำนาญไม่ได้บอกว่าข้าเรียนวิชามาจากที่นั่นที่นี่ เอ็งต้องนับถือข้า ต้องทำบุญกับข้า ข้าอยากดัง ผมไม่เคยได้ยิน  วัดบางกุฎีทองเจริญมานานแล้วครับไม่จำเป็นต้องอ้างอะไร คุณmaxmtts43 ถ้าคุณไปเห็นไปได้ยินมาแล้วโพสก็ว่าไปอย่าง แต่นี่ยังไม่รู้ไม่เห็นแล้วมาโพส ถ้าผมเป็นคุณผมจะไปดูไปสัมผัสแล้วถึงจะมาบอกต่อ หรือว่าแก่จนไม่มีแรงไป เลยได้แต่นั่งงงอยู่หน้าคอม

ออฟไลน์ chatri_9tava

• ชาตรี 084-919-2815
  • สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ผมว่าอย่าไปว่ากันรุนแรงขนาดนั้นเลยครับ ผมว่าน่าจะเป็นแค่สงสัยไปตามแต่ที่มนุษย์คนหนึ่งจะพึ่งคิด ยังไงก็ศิษย์ครูบาอาจารย์เดียวกัน มีการตั้งคำถาม มีการตอบคำถามแบบนี้ก็ดีแล้วจะได้เป็นทางหนึ่งที่จะได้แชร์ความรู้เป็นวิทยาทานให้แก่ผู้ไม่รู้ ได้บุญครับ

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
ผมว่าอย่าไปว่ากันรุนแรงขนาดนั้นเลยครับ ผมว่าน่าจะเป็นแค่สงสัยไปตามแต่ที่มนุษย์คนหนึ่งจะพึ่งคิด ยังไงก็ศิษย์ครูบาอาจารย์เดียวกัน มีการตั้งคำถาม มีการตอบคำถามแบบนี้ก็ดีแล้วจะได้เป็นทางหนึ่งที่จะได้แชร์ความรู้เป็นวิทยาทานให้แก่ผู้ไม่รู้ ได้บุญครับ
ขอบคุณครับที่ทำให้ผมมีสติ และขอโทษทุกท่านถ้าบางคำไม่เหมาะสมนะครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments