ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อชำนาญ วัดบางกุฎีทอง ศิษย์หลวงพ่อกวย จริงหรือไป  (อ่าน 28815 ครั้ง)

ออฟไลน์ pakakorn

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 3
  • พลังน้ำใจ 3
ผมว่าอย่าไปว่ากันรุนแรงขนาดนั้นเลยครับ ผมว่าน่าจะเป็นแค่สงสัยไปตามแต่ที่มนุษย์คนหนึ่งจะพึ่งคิด ยังไงก็ศิษย์ครูบาอาจารย์เดียวกัน มีการตั้งคำถาม มีการตอบคำถามแบบนี้ก็ดีแล้วจะได้เป็นทางหนึ่งที่จะได้แชร์ความรู้เป็นวิทยาทานให้แก่ผู้ไม่รู้ ได้บุญครับ
ขอบคุณครับที่ทำให้ผมมีสติ และขอโทษทุกท่านถ้าบางคำไม่เหมาะสมนะครับ

ออฟไลน์ hualum

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • ลูกประดู่
ผมก็็คนหนึ่งที่เป็นลูกศิษย์หลวงปู่กวย และลูกศิษย์หลวงพ่อชำนาญ ผมอยากจะบอกว่าท่านไม่เคยอวดอ้างในเรื่องพวกนี้เลย ท่านไม่ค่อยพูดด้วย เรามีปัญหาติดขัดอะไรถามท่านได้ ท่านก็ตอบแบบสั้นๆ และทุกอย่างที่ท่านแนะนำหรือช่วยเรา ก็เป็นจริงตามที่ท่านแนะนำ ผมอยากลองถามท่านทั้งหลายว่า พระเกจิที่ท่านมีญาณวิเศษ จิตท่านน่าจะมีการสื่อสัมผัสหรือติดต่อกันได้ ท่านสามารถเรียนรู้ได้ในจิตที่เป็นสมาธิขั้นสูง อย่างหลวงปู่กวย ดวงจิตของท่านก็ยังอยู่ที่วัดบ้านแคเลย ที่ทราบข่าวอยู่ว่า หลวงพ่อเปิ่นท่านเคยไปปลุกเสกวัตถุมงคลที่วัดหลวงปู่กวย ท่านยังบอกว่าท่านกลัวนะที่มาปลุกเสกวัตถุมงคลของหลวงปู่กวยที่วัดบ้านแค เพราะท่านสัมผัสได้ถึงพลังดวงจิตของหลวงปู่กวยแรงมาก ยังบอกอีกว่าไม่จำเป็นเลยที่จะนิมนต์พระเกจิต่างๆมาปลุกเสก เพราะหลวงปู่กวยท่านปลุกเสกของท่านอยู่แล้วทุกวัน แล้วลองคิดดูว่าท่านจะไม่มีการถอดจิตมาเรียนมาฝึกบ้างหรือ หลวงพ่อชำนาญท่านยังนับถือหลวงปู่มาก และอาจารย์อีกหลายองค์ที่ท่านนับถือ เหมือนเราแหละครับเราก็นับถือหลายองค์เช่นกันแต่ก็เป็นสายๆไป ผมไม่ได้ต้องการให้ใครมานับถือเหมือนผมหรอกครับ แต่อยากให้ทราบว่าท่านก็ไม่ธรรมดาเหมือนกันไม่เช่นนั้นคงไม่มีลูกศิษย์มากมายเช่นกัน 
  ครั้งหนึ่งผมเคยแนะนำรุ่นพี่ที่เป็นทหารด้วยกันว่า หลวงพ่อชำนาญเก่งน่าไปใหว้นะครับ รุ่นพี่ก็ถามว่าแก่ยัง ผมตอบว่ายังหนุ่มอยู่เลย เขาก็บอกว่าพระหนุ่มจะเก่งได้อย่างไรจนผ่านไป3ปีได้ ไม่ทราบด้วยประการไดเขาได้แอบไปใหว้หลวงพ่อชำนาญ พอกลับมาเดี๋ยวนี้ชวนผมไปวัดหลวงพ่อชำนาญตลอดเลย ผมจะไม่เล่าหรอกว่าเขาไปเจอประสบการณ์อะไรมาเดี๋ยวว่าโม้ ท่านต้องไปประสบด้วยตัวเองครับ สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น ผมก็ประเภทชอบพิสูจน์เหมือนกัน รู็ด้วยตัวเองครับ ทุกวันนี้ผมนับถือก็สองอาจารย์หลักๆคือ หลวงพ่อกวย หลวงพ่อชำนาญครับ และอีกหลายองค์ที่นับถือครับ
  ผมไม่ทราบว่าด้วยวัตถุประสงค์อันใดท่านถึงมาโพสกระทู้เช่นนี้ คงรู้เหตุผลในตัวเองดีนะครับ

ออฟไลน์ maxmtts43

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ผมขอโทษ พี่น้องๆๆที่ผมเข้าใจผิด เรายังดีกันเหมือนเดิมนะ

ออฟไลน์ pakakorn

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Receive: 3
  • พลังน้ำใจ 3
ผมก็ขอโทษด้วยนะครับ ถ้าคำแรงเกิน ผมก็เคยลังเลสงสัยกับหลวงพ่อชำนาญมาก่อน เพราะเราศิษย์หลวงพ่อกวย การจะไปนับถืออะไรอย่างอื่นผมว่ามันไม่จำเป็น แต่พอไปสัมผัสแล้วก็กราบเท้าท่านได้อย่างสนิทใจ ไปแต่ละครั้งหลวงพ่อชำนาญพูดด้วยไม่เกินห้าคำ แต่พอบอกว่าผมมีปัญหาชีวิต ท่านจะบอกทางแก้ให้และได้ผลทุกครั้ง คนเราทุกคนการจะนับถืออะไรได้ต้องมี สติ เหตุผล และประสบการณ์ครับ และผมขอโทษพี่น้องในเว็บทุกคนนะครับถ้าบางคำไม่เหมาะสม

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments