ผู้เขียน หัวข้อ: ใครได้สายสิณในพิธีไหว้ครู หลวงพ่อวันนี้ได้ของดีไปบูชาครับ  (อ่าน 8601 ครั้ง)

ออฟไลน์ Eman

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 1
วันนี้ไปร่วมงานไหว้ครูหลวงพ่อกวยได้ทันเป็นปีแรก ดีใจปลื้มใจมากครับ แต่ประสพการณ์ที่พบในวันนี้ ว่าหลวงพ่อมาร่วมพิธีจริงอคือตอนเสร็จพิธีทุกคนรุมแย่งของดีทุกสิ่งทุกอย่างจนแทบหายใจไม่ออก ที่สำคัญคือสายสิณในพิธี ถูกยื้อยุดฉุดดึงกันชุลมุน แต่สายสิณเส้นใหญ่ดึงไม่ขาด ผมพกไฟแช็คไว้จุดธูปเทียนในตัวอยู่แล้ว จึงหยิบออกมาจุดเพื่อตัดสายสิณ แบ่งกับลูกศิษย์อีกคนนึง โดยขอขมาหลวงพ่อก่อน เส้นแรกขาดอย่าง่ายดาย มีคนขอให้ช่วยตัดเส้นที่ 2 จุดตั้งนานกว่าจะขาด มีคนมาขอช่วยอีกจุดตัดเส้นที่ 3 ขอโทษครับสายสิณไม่ไหม้ไฟครับ ตัดไม่ขาดครับ วันนี้ใครได้สายสิณไป เก็บบูชาให้ดีนะครับของดีครับ

ออฟไลน์ pakasit

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 4
  • พลังน้ำใจ 4
หลวงพ่อท่านสุดยอดแล้วครับไม่รู้ว่าขอแบ่งกับหลวงพี่ต่อได้หรือเปล่าขอบคุณที่ส่งข่าวครับ

ออฟไลน์ Put_set.

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ดีจริงๆครับสายสิณในพิธีของหลวงพ่อกวย
ผมมีสายสิณในพิธีพุทธาพิเษกเมื่อวันที่ 6 ที่ผ่านมา ถ้าท่านใดอยากได้บอกนะครับ  ;)
"นะตันโต นะโมตันติ ตันติตันโต นะโมตันตัน"

ออฟไลน์ karyud

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 6

ผมได้มา 1 ศอก และไ้ด้มะพร้าว 1 ลูก นั่งอยู่เฉย ๆ มีลุงคนหนึ่งเอามาให้ คนเยอะมากปีนี้

ออฟไลน์ leanghaha

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ดีจริงๆครับสายสิณในพิธีของหลวงพ่อกวย
ผมมีสายสิณในพิธีพุทธาพิเษกเมื่อวันที่ 6 ที่ผ่านมา ถ้าท่านใดอยากได้บอกนะครับ  ;)

ขอแบ่งได้ไหมครับบบ  ;D ;D ;D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments