ผู้เขียน หัวข้อ: ใครได้สายสิณในพิธีไหว้ครู หลวงพ่อวันนี้ได้ของดีไปบูชาครับ  (อ่าน 8669 ครั้ง)

ออฟไลน์ Put_set.

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
สรุปปิดที่ สิบเอกสุรสิทธิ์ นะครับ รวมทั้งหมด 9 คน
"นะตันโต นะโมตันติ ตันติตันโต นะโมตันตัน"

ออฟไลน์ Put_set.

• *
  • Thank You
ส.อ.สุรสิทธิ์  คุ้มกัน กองพันทหารช่างที่ 15
ต.บ่อทอง  อ.หนองจิก จว.ปัตตานี 94170
ขอบพระคุณนะครับ เลยเวลามาหน่อยจะเข้าข่ายไหมครับ

สำหรับท่านอยู่ในพื้นที่เสี่ยง ผมให้ไปเจ็ดเมตรนะครับเผื่อแจกจ่ายเพื่อนทหาร ท่านอื่นได้แค่สองเมตรไม่ต้องน้อยใจนะครับ
"นะตันโต นะโมตันติ ตันติตันโต นะโมตันตัน"

ออฟไลน์ weerawat26

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 39
  • พลังน้ำใจ 39
วันนี้ไปร่วมงานไหว้ครูหลวงพ่อกวยได้ทันเป็นปีแรก ดีใจปลื้มใจมากครับ แต่ประสพการณ์ที่พบในวันนี้ ว่าหลวงพ่อมาร่วมพิธีจริงอคือตอนเสร็จพิธีทุกคนรุมแย่งของดีทุกสิ่งทุกอย่างจนแทบหายใจไม่ออก ที่สำคัญคือสายสิณในพิธี ถูกยื้อยุดฉุดดึงกันชุลมุน แต่สายสิณเส้นใหญ่ดึงไม่ขาด ผมพกไฟแช็คไว้จุดธูปเทียนในตัวอยู่แล้ว จึงหยิบออกมาจุดเพื่อตัดสายสิณ แบ่งกับลูกศิษย์อีกคนนึง โดยขอขมาหลวงพ่อก่อน เส้นแรกขาดอย่าง่ายดาย มีคนขอให้ช่วยตัดเส้นที่ 2 จุดตั้งนานกว่าจะขาด มีคนมาขอช่วยอีกจุดตัดเส้นที่ 3 ขอโทษครับสายสิณไม่ไหม้ไฟครับ ตัดไม่ขาดครับ วันนี้ใครได้สายสิณไป เก็บบูชาให้ดีนะครับของดีครับ

ขอโมทนาด้วยครับ สุดยอดจริง ๆ

ออฟไลน์ carpenter43

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 2
  • พลังน้ำใจ 2
ได้รับแล้วครับพี่put_set ขอบคุณมากเลยครับขอให้มีแต่ความสุขมากๆๆนะครับบารมีหลวงพ่อกวยคุ้มครองครับ

ออฟไลน์ pkasidej

• *
  • Thank You
ไดัรับแล้วครับคุณPut_set ขอบคุณมากครับขอบารมีหลวงพ่อกวยคุ้มครองคุณและครอบครัวครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments