ผู้เขียน หัวข้อ: ศิษย์หลวงปู่ตี๋ ฉันทธัมโม และอาจารย์ตู่ ปฐวี น้ำแก้ว  (อ่าน 31036 ครั้ง)

ออฟไลน์ anothai

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: ศิษย์หลวงปู่ตี๋ ฉันทธัมโม และอาจา
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2013, 09:45:10 pm »
อาจารย์ตู่บอกได้คำเดียวว่า สุดยอก ของวัตถุมงคลเนื้อผง ดำรงค์เอาไว้ ด้วยพุทธคุณ หนุนด้วยโชค และ ลาภ เมตตา ค้าขาย เรียกได้ว่า เมตตาหลาย ค้าขาย รุ่เรือง เสน่ห์ทุกเรื่อง คำว่าขัดเคืองไม่มี กระหรี่ได้ผัว คนชั่วกับตัวเป็นดี กระหี่ได้รถ มีบ้าน เป็นตำนานอีกรุ่นหนี่ง ที่เป็น ปลัดขิกเนื้อผง อาจารย์ตู่ แต่มวลสาร หลวงปู่ตี๋ ของดีๆ อยากได้ติดต่อสอบถาม อ.ตู่ หรือพี่ตุ๋ม  ตามเบอร์ที่เคยโพสไว้นะครับ

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
Re: ศิษย์หลวงปู่ตี๋ ฉันทธัมโม และอาจา
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2013, 09:52:36 pm »

เหรียญเงินลงยาสร้างชุดกรรมการ 199 ชุด

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2013, 09:54:26 pm »
 เหรียญฉลองศาลาฯ ตะกั่วหลังจาร เป็นของขวัญปีใหม่แก่ศิษย์ให้ร่วมทำบุญในราคา 100 บาท สร้างจำนวน 199 เหรียญเท่านั้น
แต่ละเหรียญจะจารยันต์ไม่เหมือนกัน ขึ้นกับว่าอาจารย์จะสุ่มหยิบได้ยันต์ไหน ขออนุญาตไม่ให้เลือกนะคับ

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 03:48:58 pm »

ประกาศจากอาจารย์ ตู่  ครับ
     ขอประกาศให้ศิษย์ทุกท่านทราบ โดยทั่วกันนะครับ ว่าขณะนี้ เหรียญหลวงปู่ตี๋ หลังหนุมาน รุ่นฉลองศาลาทศพรรวมใจ ขณะนี้ ขอปิดจองทุกรายการนะครับ ทุกเนื้อครับ และ จะเปิดให้ทุกท่าน ได้รับเหรียญ ในวันที่ 23 ม.ค. 57 . เวลา 15.19.น. เริ่มจ่ายเหรียญครับ ที่บ้านน้ำแก้ว ขอให้ทุกท่านที่สั่งจองเอาไว้ ให้มารับได้เลยครับ และ จะเปิดแจกเหรียญทองแดงให้ด้วยครับ และ หลังจองไปแล้วนั้น

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 09:42:36 am »
    เรื่องฝากจากอาจารย์ตู่ครับ..อาจารย์ตู่ ได้กำหนดงานไหว้ครู ตำราหลวงปู่ตี๋ ดังนี้ครับ    กำหนดการในวันเสาร์ ที่  28 มิ.ย. 2557 เป็นวันขึ้น 2 ค่ำ เดือน 8 เริ่มจุดเทียนชัย เวลา 09.01 น. ครับ ประธานในงานนี้ เดี๋ยวจะบอกอีกครั้ง ว่าจะเป็นท่านใดครับ
*** บ้านน้ำแก้ว **** คณะศิษยานุศิษย์ หลวงปู่ตี๋ ..ดำเนินงานโดย..อาจารย์ตู่ ได้จัดพิธี ไหว้ครู ตำรา หลวงปู่ตี๋ขึ้น ในปีนี้ 2557 ตรงกับ วันเสาร์  ที่  28  มิ. ย. 57 ขึ้น 2 ค่ำ เดือน 8 เวลาจุดเทียนชัย 09.01 น. ในงานมีแจกฟรี วัตถุมงคล และ จัดเหมือนๆทุกปีที่ผ่านมา ด้วยค่าครู 12 บาท ตามตำราโบราณ ที่ยังมีให้ทุกท่านได้เห็นอยู่  จึงขอให้ศิษยานุศิษย์ทุกท่าน ล็อกวันลา หรือ หาทางทำงานชดเชยกันเอาไว้ เพื่อเอามาหยุด ในวันเวลาดังกล่าวนะครับ จึงขอให้ทุกท่าน ได้ช่วยเผยแพร่ และ บอกกันต่อๆไปด้วย ว่า งานไหว้ครู ปีนี้เป็นมหัสทโนฤกษ์ (ฤกษ์เศรษฐี ) มีลาภะมาก (มีการเงินดีเงินทองมั่งมีร่ำรวยในปีนี้ ) ขอให้ทุกท่านมาร่วมมือ ร่วมใจกัน เหมือนทุกๆปีที่ผ่านมา ปีนี้ มีดารา นักร้อง นักแสดง ตลก ครบทีม อย่าพลาดนะครับ ใครมาในงานนี้ ปีนี้ ท่านจะมีความสำเร็จ ในหน้าที่การงาน มีโชค มีลาภ ร่ำรวย มั่งมี มียศถาบรรดาศักดิ์ และเจริญ กร้าวหน้า แน่นอนครับ มีสะเคราะห์
 ต่อชะตา  พลิกดวง จากร้ายกลายเป็นดี หนุนดวง และ เสริมดวง ปล่อยปลา ปล่อยเต่า กราบหลวงปู่ตี๋ งานนี้ รับลอง เฮงๆรวยๆครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 09:42:36 am »

Facebook Comments