ผู้เขียน หัวข้อ: ศิษย์หลวงปู่ตี๋ ฉันทธัมโม และอาจารย์ตู่ ปฐวี น้ำแก้ว  (อ่าน 31033 ครั้ง)

ออฟไลน์ anothai

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: ศิษย์หลวงปู่ตี๋ ฉันทธัมโม และอาจา
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2014, 09:44:38 am »

เมื่อวันอาทิตย์ที่ 16 พ.ย 2557 เวลา 11.00 น. ณ.บ้านอาจารย์ตู่ ปฐวี  น้ำแก้ว  หมู่บ้านอู่ทองเพลส 2  ลำลูกกา ปทุมธานี ท่านจะจัดมีการประชุมเหล่าบรรดาศิษย์ เพื่อจัดตั้งกรรมการ ประธานกลุ่ม เพื่อแบ่งงานช่วยกันในพิธีงานไหว้ครู ปี 2558 ที่กำลังจะมาถึงนี้  เหตุที่ต้องมีการประชุมงาน  วางแผนกันล่วงหน้านี้ก็เพื่อ จัดบูชาครูครั้งใหญ่ ครั้งสุดท้ายก่อนที่ อาจารย์ตู่ หันหน้าเข้าสู่ ร่มกาสาวพักตลอดสังขาร...(ไม่สึกครับ) โดยครั้งจะร่วมกันจัดโดยเหล่าศิษย์กันอย่างพร้อมเพรียงยิ่งใหญ่กว่าทุกครั้งที่ผ่านมา  และจากนั้นปี 2559 และ 2560 จะทำการไหว้ครูที่ จ.ยโสธร และจะทำการไหว้ครูที่ บ้านอาจารย์ตู่อีกครั้ง คือ ปี 2561 เลยครับ..ส่วนรายละเอียดอื่นๆ ต่างๆ ต่อไปจะประชาสัมพันธ์ให้ทราบกันต่อไปเบื้องหน้าครับ.. 

จึงฝากแจ้งข่าวงานแสดงมุฑิตาจิตกันมาล่วงหน้าคร่าวๆ ครับ...  Anothai  (ประชาสัมพันธ์)

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
Re: ศิษย์หลวงปู่ตี๋ ฉันทธัมโม และอาจา
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 09:31:47 am »
    ปีใหม่ปีนี้ท่านอาจารย์ตู่จัดสวดมนต์ข้ามปี พร้อมมีแจกวัตถุมงคลฟรีโดยวิธีจับฉลากมากมายหลายรายการ ตั้งแต่ของหลวงปู่มาถึงของท่านเอง และจะมีจำหน่ายวัตถุมงคลหลายรายการรายได้สมทบทุนสร้างอาศรมเพิ่มเติมและปรับปรุงสถานที่อาศรม

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: มกราคม 12, 2015, 02:59:24 pm »
  มีข่าวมาแจ้งให้ทราบกันครับ

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2015, 03:17:49 pm »
ครับ...อาจารย์ตู่  ปฐวี  น้ำแก้ว  ฝากมาย้ำงานไหว้ครูกันอีกนะรับ..รายละเอียดตามที่แจ้งไว้นะครับ..

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2015, 11:25:34 am »
มีข่าวจากปู่มาแจ้งเพิ่มเติมครับ..

งานใหว้ครูปีนี้ อาจารย์ตู่ บอกให้ศิษย์ทุกท่าน ให้มางานใหว้ครูปีนี้ให้ได้ เพื่อปีนี้เราจะใหว้ครูที่นี้ เป็นปีที่จะต้องเวั้นไปใหว้ครูยโสธร 2 ปี โดยจะเริ่มใหว้ครูปี 2558 นี้ ใหว้ที่นี้ พอปี 2559 จะไปใหว้ครูที่ยโสธร ปี 2560 ใหว้ที่ ยโสธรครับ พอปี 2561 จะกับมาใหว้ครูที่สำนักบ้านน้ำแก้วนั้ ต่อไปนะครับ จึงขอแจ้งให้ศิษย์ทุกท่านได้ทราบต่อไป ดังนั้น ใครมา ปีนี้ เรามีวัตถุมงคลให้ เป็นที่นะลึก ทุกคนครับ  ขอให้บอกต่อๆกันไปด้วยนะครับ ใครมีเว็ป ลงเว็ป ใครมาราย ลงราย ใครมีเฟส ให้ลงเฟส ใครลงอะไรได้ ประชาสัมพันธ์อะไรใคร ขอให้ช่วยกันลงบอกต่อๆกันไปด้วยนะครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2015, 11:25:34 am »

Facebook Comments