ผู้เขียน หัวข้อ: ศิษย์หลวงปู่ตี๋ ฉันทธัมโม และอาจารย์ตู่ ปฐวี น้ำแก้ว  (อ่าน 31034 ครั้ง)

ออฟไลน์ anothai

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: ศิษย์หลวงปู่ตี๋ ฉันทธัมโม และอาจา
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2015, 11:29:50 am »
  ขอให้มาร่วมงานกันนะครับ..มีข่าวสารอะไรจะแจ้งให้ทราบเพิ่มเติมครับ..

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
Re: ศิษย์หลวงปู่ตี๋ ฉันทธัมโม และอาจา
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2015, 01:20:06 pm »

วันที่รอคอยใกล้เข้ามาแล้วครับ..ขอเชิญทุกท่านนะครับ..

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2015, 01:22:21 pm »

วันอาทิตย์ที่ 12 ก.ค 2558 นี้ พบกันที่บ้านน้ำแก้วนะครับ..มีอาหาร  เครื่องดื่ม พบ ดารา นักแสดง..และแจกวัตถุมงคลครับ..

ออฟไลน์ sky1111

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: กันยายน 18, 2015, 09:24:35 pm »
บางเรื่องต้องศึกษาให้มากครับอย่าเชื่อในสิ่งที่ตาเห็นหูฟังมาฟังเขาเล่าปากต่อปากมาอย่าเกินเลยความศรัทธามาเป็นคำว่างมงายใช้สติคิดสักนิดถึงความเป็นไปได้ของเรื่องที่เกิดขึ้น

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: กันยายน 24, 2015, 09:44:14 am »
  ถูกต้องครับ..ศึกษาให้ดีๆ ครับ..ทั้งยังต้องเขาไปสัมผัสด้วยตนเองด้วยจะยิ่งดี ให้รู้   ตาดู  ใช้สมองคิด พินิจพิจารณาให้ดี เพราะศรัทธา กับงมงาย มันเส้นบางๆ สำหรับตัวผมเองได้สัมผัสเอง จึงศรัทธา จึงได้สิ่งดีๆ ที่ถูกที่ควรมาเผยแพร่บารมีครูบาอาจารย์ เห็นแจ้งประจักษ์จริง แต่ก็ขึ้นอยู่กับวาสนาของอีกคนนะครับ..ว่าหากได้เจอสิ่งดีๆ  ครูบาอาจารย์ที่สมควรแก่การกราบไหว้ เคารพบูชาแล้วจะต้องทำอย่างไรดี  หรือเพียงเพราะอคติทางความคิดจึงต้องจมกับอะไรปลอมๆ ต่อไปครับ 
             ขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยนะครับไม่ได้มีเจตนาร้ายเป็นอย่างอื่น  นานาจิตตังครับ..

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: กันยายน 24, 2015, 09:44:14 am »

Facebook Comments