ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงปู่กวย ขอปู่พญายมราชต่อชีวิตให้ผม  (อ่าน 6614 ครั้ง)

ออฟไลน์ pakakorn

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 3
  • พลังน้ำใจ 3
Re: หลวงปู่กวย ขอปู่พญายมราชต่อชีวิตให้ผม
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2013, 09:59:08 pm »
  • Publish
  • จะบวชที่ไหนครับ อนุโมทนาบุญด้วยนะ ขอให้บุญกุศลนี้ส่งผลให้เจ้ากรรมใจอ่อน  แนะนำอีกนิดครับให้นั่งสมาธิบ่อยๆ แล้วแผ่ส่วนบุญอุทิศให้เขาบ่อยๆ แล้วจะดีขั้นเรื่อยๆครับ คุณยังถือว่ามีบุญที่ได้รู้ว่าใครเป็นเจ้ากรรมนายเวร เมื่อรู้แล้วจะได้อุทิศบุญได้ตรงตัวเขาเลย สักวันเขาต้องใจอ่อน ผมเชื่ออย่างนั้จะ ตั้งใจ ตั้งมั่นให้ดีครับ  ยังมีหลวงปู่ท่านคอยช่วยหนุนอีกแรง ผมรักและบูชาท่านเหนือสิ่งอื่นไดเช่นกัน เพราะผมเคยมีปัญหาแก้ไขไม่ได้ครั้งหนึ่งท่านยังมาเข้าฝันมาบอกให้นึกถึงท่านสิ ผมร้องให้ทั้งที่ยังหลับอยู่ ท่านไม่เคยทิ้งลูกศิษย์จริงๆ ขอให้โชคดครับ
    ผมจะบวชที่วัดแถวบ้านครับ เจ้าอาวาสเป็นศิษย์หลวงพ่อจรัญ วัดอัมพวัน บวชที่นี่ได้ปฏิบัติกรรมฐานด้วย ขอบคุณกำลังใจและประสบการณ์ดีๆครับ

ออฟไลน์ maxmtts43

• สมาชิกใหม่
    • *
    • Thank You
    • -Receive: 0
    • พลังน้ำใจ 0
    Re: หลวงปู่กวย ขอปู่พญายมราชต่อชีวิตให้ผม
    « ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 07:36:38 am »
  • Publish
  • ศิทย์หลวงพ่อกวยไม่เคยกลัวใครอยู่แล้ว..หมั่นสร้างบารมีขึ้นมาใหม่ดิถ้าบารมีไม่ถึงต่องสวดมนทำบุญอย่าไปสนใจกรรม กรรมมันคืออดีตปัจจุบันคืนศิทย์หลวงพ่อกวยต้องยิ่งใหญ่เราต้องสร้างบารมีหลวงพ่ออยู่ข้างเราเสมอ...จำไว้นะเราศิทย์มีครูเรารักครูและบูชาครู..

ออฟไลน์ weerawat26

• สมาชิก
    • Thank You
    • -Receive: 37
    • พลังน้ำใจ 37
    « ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 10:47:48 am »
  • Publish
  • จะบวชที่ไหนครับ อนุโมทนาบุญด้วยนะ ขอให้บุญกุศลนี้ส่งผลให้เจ้ากรรมใจอ่อน  แนะนำอีกนิดครับให้นั่งสมาธิบ่อยๆ แล้วแผ่ส่วนบุญอุทิศให้เขาบ่อยๆ แล้วจะดีขั้นเรื่อยๆครับ คุณยังถือว่ามีบุญที่ได้รู้ว่าใครเป็นเจ้ากรรมนายเวร เมื่อรู้แล้วจะได้อุทิศบุญได้ตรงตัวเขาเลย สักวันเขาต้องใจอ่อน ผมเชื่ออย่างนั้จะ ตั้งใจ ตั้งมั่นให้ดีครับ  ยังมีหลวงปู่ท่านคอยช่วยหนุนอีกแรง ผมรักและบูชาท่านเหนือสิ่งอื่นไดเช่นกัน เพราะผมเคยมีปัญหาแก้ไขไม่ได้ครั้งหนึ่งท่านยังมาเข้าฝันมาบอกให้นึกถึงท่านสิ ผมร้องให้ทั้งที่ยังหลับอยู่ ท่านไม่เคยทิ้งลูกศิษย์จริงๆ ขอให้โชคดครับ

นับถือจริง ย่อมได้รับผลจริง ขอให้ลูกศิษย์หลวงพ่อทุกคนโชคดีครับ

ออฟไลน์ pakakorn

• สมาชิก
    • **
    • Thank You
    • -Receive: 3
    • พลังน้ำใจ 3
    « ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 11:42:35 am »
  • Publish
  • ศิทย์หลวงพ่อกวยไม่เคยกลัวใครอยู่แล้ว..หมั่นสร้างบารมีขึ้นมาใหม่ดิถ้าบารมีไม่ถึงต่องสวดมนทำบุญอย่าไปสนใจกรรม กรรมมันคืออดีตปัจจุบันคืนศิทย์หลวงพ่อกวยต้องยิ่งใหญ่เราต้องสร้างบารมีหลวงพ่ออยู่ข้างเราเสมอ...จำไว้นะเราศิทย์มีครูเรารักครูและบูชาครู..
    ขอบคุณคำแนะนำดีครับ

ออฟไลน์ karyud

• สมาชิก
    • Thank You
    • -Receive: 6
    • พลังน้ำใจ 6
    « ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 09:14:14 pm »
  • Publish
  •  
      ขอเอาใจช่วยคนครับ..อขอนุโมทนาบุญในการบวชด้วยครับ...เข่าว่านั่งสมาธิกุศลแรงจริง

ออฟไลน์ anon

• สมาชิก
    • Thank You
    • -Given: 45
    • -Receive: 2
    • พลังน้ำใจ 2
    • หลวงพ่อกวย คือพระในดวงใจ
    « ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 12:17:11 am »
  • Publish
  •  ขอบารมีหลวงพ่อกวย คุ้มครองนะครับ ท่านพยายามช่วยลูกหลาน อย่างเต็มที่แหละครับ
    แต่ก็ต้องไม่เกินกฏแห่งกรรม ขอให้ได้บวช และ ปฏิบัตืพระกรรมฐานให้เต็มกำลังเลยนะครับ
    บุญจากการปฏิบัตืนี้มากมายมหาศาลจริงๆ ดีไม่ดี เจ้ากรรม นายเวร ท่านอาจจะอโหสิให้ด้วยครับ
    พยายามเข้านะครับ

ออฟไลน์ konmuengsing

• *
    • Thank You
    • -Receive: 1
    • พลังน้ำใจ 1
    « ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2013, 04:46:01 pm »
  • Publish
  • อนุโมทนาด้วยครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2013, 04:46:01 pm »

ออฟไลน์ konmuengsing

• *
    • Thank You
    • -Receive: 1
    • พลังน้ำใจ 1
    Re: หลวงปู่กวย ขอปู่พญายมราชต่อชีวิต
    « ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2013, 09:45:26 pm »
  • Publish
  • กราบหลวงพ่อ ผู้ยิ่งใหญ่

ออฟไลน์ ทองดี

• อะปะจะคะ
    • *
    • Thank You
    • -Receive: 2
    • พลังน้ำใจ 2
    Re: หลวงปู่กวย ขอปู่พญายมราชต่อชีวิต
    « ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 09:47:55 am »
  • Publish
  • บารมีหลวงพ่อกวยคุ้มครองครับ
    "ภูมิใจที่ได้เป็นศิษย์หลวงพ่อกวย"

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 09:47:55 am »

Facebook Comments