ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงปู่กวย ขอปู่พญายมราชต่อชีวิตให้ผม  (อ่าน 15234 ครั้ง)

ออฟไลน์ pakakorn

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 3
  • พลังน้ำใจ 3
สืบเนื่องจากกระทู้เก่า ชื่อหลวงปู่กวยมาช่วยผมจริงๆ ไม่ทิ้งผมจริงๆ ที่ผมเคยโพสไว้ครับ ตอนนี้ผมยังอาการแย่มาก หมอช่วยอะไรไม่ได้เหมือนเคย ผมเลยไปหาอาหมูเป็นหญิงปฏิบัติธรรมที่บางแคอีกครั้ง พอผมนั่งลงปุ๊บยังไม่ได้พูดอะไร อาหมูมองที่ตัวและบนหัวผม และบอกผมว่ามีวิญญาณนุ่งโจงกระเบนแดง ตาแดงโต ขี่คอผมอยู่ วิญญาณบอกกับอาหมูว่า บอกมันว่ามึงจะมาทำไมให้เปลืองน้ำมันไม่มีประโยชน์หรอก มึงทรมาน ตัดมือและฆ่ากู ผมบอกไปว่า ผมเกิดใหม่แล้ว อยากได้อะไรผมจะทำให้ วิญญาณบอกว่าบุญที่ทำให้ มันเทียบกับบาปที่ทำไว้ไม่ได้หรอก กูไม่รับ และอีกสองเดือนมึงต้องไป อาหมูบอกกับวิญญาณว่า พูดจาน่าเกลียด ใจดำจังเกิดเป็นชายไทยแท้ๆ วิญญาณยังบอกว่า บอกอีเมียมันด้วย ถ้าไม่มีของดีคุ้มนะ มันตกบันไดคอหักแขนหักไปแล้ว(แฟนผมคล้องเดิมบางเดี่ยวๆ) และอาหมูทำท่าเครียดมากแกบอกว่าจะช่วยผมได้ยังไงเนี่ย แกก็นิ่งเครียดไปแล้วบอกว่า อ้าว เห็นหลวงตารูปนึงไม่รู้ว่าท่านมีชีวิตอยู่หรือเปล่า รู้แต่ว่าท่านมีบุญบารมีมาก มาขอบิณฑบาตรชีวิตผม และลงไปขอชีวิตผมกับปู่พญายมราช อาหมูถามผมว่าผมนับถือใคร ผมจึงดึงพระในเสื้อออกมาให้ดูแกก็พยักหน้า อาหมูบอกว่าปู่พญายมราชท่านบอกว่าได้ จะให้ผมได้สร้างกุศลซักพัก ส่วนเจ้ากรรมนายเวรบอกว่าได้ เห็นว่าผมบนจะบวช ถ้าเอาผมไปก่อนบวชเขาจะบาปหนักจะขอถอยออกก่อน แต่ไม่ได้ไปเลยรอให้บวชก่อนแล้วจะมาใหม่ แต่ให้ผมเอาลูกพลับใส่บาตรให้ก่อน ผมตอบตกลง ผมเลยนั่งคิดว่าเคยดูแต่ในทีวี แนวกฎแห่งกรรมว่าคนโน้นคนนี้เคยฆ่าเขาไว้แล้วเขามาเอาคืน ไม่คิดว่าจะเจอกับตัว ถ้าผมบวชแล้วจะเอารูปมาลงให้พี่น้องในเว็บได้ดู แต่ไม่รู้ว่าเจ้ากรรมนายเวรจะอโหสิกรรมให้หรือเปล่า ถ้ามองในมุมผมๆมองว่าผมเกิดใหม่แล้ว ผมจำไม่ได้ แต่ถ้ามองในมุมเขาๆทรมานก่อนตาย ตายแล้วก็ยังแค้นยังรอผมมาตลอด ใจเขาใจเราผมก็สำนึกผิด ก็ได้แต่หวังว่าเขาจะรับบุญและอโหสิกรรมให้ ถ้าผมหายไปแปลว่าผมไปแล้วนะครับ ถ้ายังอยู่ก็จะเข้ามาโพสบ่อยๆ พี่น้องท่านใดมีคำแนะนำช่วยแนะผมด้วย ผมรับฟังทุกอย่างครับ ตอนขากลับผมขับรถ แหงนมองรูปหลวงปู่กวยแล้วผมน้ำตาไหล พระคุณหลวงปู่ลูกจะแทนยังไง กรรมผมมันหนักหนาสาหัส เราชาวพุทธรู้เต็มหัวใจว่าไม่มีใครใหญ่เกินกรรม แต่หลวงปู่กวยท่านช่วยทุกอย่างเท่าที่ท่านจะพึงทำได้ บารมีท่านถ้าจะจัดการกับวิญญาณผมว่าเรื่องเล็ก แต่นี่มันกรรมผมล้วนๆ ท่านบังคับฝืนกรรมไม่ได้ท่านก็ใช้การขอบิณฑาบาตรแทน ถ้าลูกตายไปก็คงไม่เสียชาติเกิด ที่ได้มาเป็นศิษย์ที่ได้มารู้จักพบเจอบารมีของท่าน ลูกขอให้บารมีหลวงปู่กวยมากยิ่งๆขึ้นไป ท่านเป็นเหมือนพ่อที่คอยมองคอยช่วยลูกๆเท่าที่ท่านจะช่วยได้ ลูกขอกราบหลวงปู่กวยด้วยเศียรเกล้า

ออฟไลน์ Boy_Bangkae

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: หลวงปู่กวย ขอปู่พญายมราชต่อชีวิตให้ผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 08:19:16 pm »
เป็นกำลังใจให้นะครับ ขอให้หายไวไวครับ

ศิษย์หลวงพ่อเหมือนกัน

อนุโมทนากับบุญกุศลที่จะบวชในภายหน้าด้วยนะครับ

ออฟไลน์ nori

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 6
Re: หลวงปู่กวย ขอปู่พญายมราชต่อชีวิตให้ผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 08:21:02 pm »
ขอให้ผ่านพ้นไปได้ด้วยบารมีของหลวงพ่อกวยนะครับ

ออฟไลน์ carpenter43

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 2
  • พลังน้ำใจ 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 10:09:53 pm »
บุญกุศลที่สร้างไว้และด้วยบารมีหลวงพ่อกวยขอให้ต่อไปนี้มีแต่สิ่งดีๆๆนับจากนี้ต่อไปครับ เป็นกำลังใจให้ครับหลวงพ่อกวยคุ้มครองครับ

ออฟไลน์ tree_alone

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 10:17:57 pm »
เป็นกำลังใจให้ครับพี่ หลวงปู่คุ้มครองครับ
บุญจะช่วยชะลอผลของบาปได้ครับตามที่พระสังฆราชท่านสอนไว้ครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 10:17:57 pm »

Facebook Comments