ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงปู่กวย ขอปู่พญายมราชต่อชีวิตให้ผม  (อ่าน 15236 ครั้ง)

ออฟไลน์ pakakorn

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 3
  • พลังน้ำใจ 3
Re: หลวงปู่กวย ขอปู่พญายมราชต่อชีวิตให้ผม
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2013, 09:59:08 pm »
จะบวชที่ไหนครับ อนุโมทนาบุญด้วยนะ ขอให้บุญกุศลนี้ส่งผลให้เจ้ากรรมใจอ่อน  แนะนำอีกนิดครับให้นั่งสมาธิบ่อยๆ แล้วแผ่ส่วนบุญอุทิศให้เขาบ่อยๆ แล้วจะดีขั้นเรื่อยๆครับ คุณยังถือว่ามีบุญที่ได้รู้ว่าใครเป็นเจ้ากรรมนายเวร เมื่อรู้แล้วจะได้อุทิศบุญได้ตรงตัวเขาเลย สักวันเขาต้องใจอ่อน ผมเชื่ออย่างนั้จะ ตั้งใจ ตั้งมั่นให้ดีครับ  ยังมีหลวงปู่ท่านคอยช่วยหนุนอีกแรง ผมรักและบูชาท่านเหนือสิ่งอื่นไดเช่นกัน เพราะผมเคยมีปัญหาแก้ไขไม่ได้ครั้งหนึ่งท่านยังมาเข้าฝันมาบอกให้นึกถึงท่านสิ ผมร้องให้ทั้งที่ยังหลับอยู่ ท่านไม่เคยทิ้งลูกศิษย์จริงๆ ขอให้โชคดครับ
ผมจะบวชที่วัดแถวบ้านครับ เจ้าอาวาสเป็นศิษย์หลวงพ่อจรัญ วัดอัมพวัน บวชที่นี่ได้ปฏิบัติกรรมฐานด้วย ขอบคุณกำลังใจและประสบการณ์ดีๆครับ

ออฟไลน์ maxmtts43

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: หลวงปู่กวย ขอปู่พญายมราชต่อชีวิตให้ผม
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 07:36:38 am »
ศิทย์หลวงพ่อกวยไม่เคยกลัวใครอยู่แล้ว..หมั่นสร้างบารมีขึ้นมาใหม่ดิถ้าบารมีไม่ถึงต่องสวดมนทำบุญอย่าไปสนใจกรรม กรรมมันคืออดีตปัจจุบันคืนศิทย์หลวงพ่อกวยต้องยิ่งใหญ่เราต้องสร้างบารมีหลวงพ่ออยู่ข้างเราเสมอ...จำไว้นะเราศิทย์มีครูเรารักครูและบูชาครู..

ออฟไลน์ weerawat26

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 39
  • พลังน้ำใจ 39
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 10:47:48 am »
จะบวชที่ไหนครับ อนุโมทนาบุญด้วยนะ ขอให้บุญกุศลนี้ส่งผลให้เจ้ากรรมใจอ่อน  แนะนำอีกนิดครับให้นั่งสมาธิบ่อยๆ แล้วแผ่ส่วนบุญอุทิศให้เขาบ่อยๆ แล้วจะดีขั้นเรื่อยๆครับ คุณยังถือว่ามีบุญที่ได้รู้ว่าใครเป็นเจ้ากรรมนายเวร เมื่อรู้แล้วจะได้อุทิศบุญได้ตรงตัวเขาเลย สักวันเขาต้องใจอ่อน ผมเชื่ออย่างนั้จะ ตั้งใจ ตั้งมั่นให้ดีครับ  ยังมีหลวงปู่ท่านคอยช่วยหนุนอีกแรง ผมรักและบูชาท่านเหนือสิ่งอื่นไดเช่นกัน เพราะผมเคยมีปัญหาแก้ไขไม่ได้ครั้งหนึ่งท่านยังมาเข้าฝันมาบอกให้นึกถึงท่านสิ ผมร้องให้ทั้งที่ยังหลับอยู่ ท่านไม่เคยทิ้งลูกศิษย์จริงๆ ขอให้โชคดครับ

นับถือจริง ย่อมได้รับผลจริง ขอให้ลูกศิษย์หลวงพ่อทุกคนโชคดีครับ

ออฟไลน์ pakakorn

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Receive: 3
  • พลังน้ำใจ 3
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 11:42:35 am »
ศิทย์หลวงพ่อกวยไม่เคยกลัวใครอยู่แล้ว..หมั่นสร้างบารมีขึ้นมาใหม่ดิถ้าบารมีไม่ถึงต่องสวดมนทำบุญอย่าไปสนใจกรรม กรรมมันคืออดีตปัจจุบันคืนศิทย์หลวงพ่อกวยต้องยิ่งใหญ่เราต้องสร้างบารมีหลวงพ่ออยู่ข้างเราเสมอ...จำไว้นะเราศิทย์มีครูเรารักครูและบูชาครู..
ขอบคุณคำแนะนำดีครับ

ออฟไลน์ karyud

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 6
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 09:14:14 pm »

ขอเอาใจช่วยคนครับ..อขอนุโมทนาบุญในการบวชด้วยครับ...เข่าว่านั่งสมาธิกุศลแรงจริง

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 09:14:14 pm »

Facebook Comments