ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญมหาวิเศษพระอาจารย์นะดี เหรียญดีพุทธคุณแรงแห่งปี ๒๕๕๖  (อ่าน 16778 ครั้ง)

ออฟไลน์ dada99999

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ในครั้งนี้ผมขออนุญาตนำประวัติและรายละเอียดเกี่ยวกับการสร้างเหรียญดีพุทธคุณแรงแห่งปี ๒๕๕๖ คือ "เหรียญมหาวิเศษ" พระอาจารย์นะดี อินทปัญโญ วัดเนินสาธารณ์ อุทัยธานี มาให้ทุกท่านได้รับทราบกันครับ...
เหรียญรุ่นนี้กลุ่มลูกศิษย์ของท่านอาจารย์ที่มีความศรัทธาในท่านอาจารย์ได้ขออนุญาตท่านอาจารย์สร้างขึ้นเพื่อนำปัจจัยที่ได้จากการให้บูชาหักออกด้วยค่าใช้จ่ายในการสร้างเหรียญถวายท่านทั้งจำนวนเพื่อท่านอาจารย์จะนำไปสร้างสาธารณะกุศลครับ โดยมีจำนวนการสร้าง ชนิดโลหะ ดังนี้

1. ชุดทองคำ 15 ชุด ประกอบด้วยทองคำ นาก และเงิน
2. ชุดกรรมการบล็อก 19 ชุดประกอบด้วยเหรียญเงินลงยา 7 สี ตามสีของวันในสัปดาห์ครับ
3. ชุดกรรมการทั่วไป 108 ชุด ประกอบด้วยเหรียญ 7 เนื้อ เงิน ดีบุก ทองทิพย์ อัลปาก้า นวโลหะ ชนวน และตะกั่ว
4. เหรียญเงินลงยา สีแดง 39 เหรียญ สีน้ำเงิน 39 เหรียญ
5. เหรียญชนวน 249 เหรียญ(เหรียญชนวนสร้าง 357 เหรียญครับ อยู่ใชุดกรรมการทั่วไป 108 เหรียญหมายเลข 1- 108 จึงเหลือให้บูชา 249 เหรียญครับ และเริ่มต้นหมายเลขตั้งแต่ 109 จนถึง 357 ครับ)
6. เหรียญทองแดง 3000 เหรียญ

โดยรูปแบบขนาดเหรียญตลอดจนพระยันต์ด้านหลังเหรียญผ่านความเห็นชอบของพระอาจารย์ก่อนการดำเนินการจัดสร้าง ซึ่งท่านพระอาจารย์ได้ใช้เวลาในการปลุกเสกมากกว่า 2 เดือน ลงพระคาถาต่างๆ มากกว่า 1,000 รอบ ดังนั้นจึงไม่แปลกที่เหรียญมหาวิเศษจะเป็นเหรียญดีพุทธคุณแรงแห่งปี ๒๕๕๖ เพราะดีทั้งนอกดีทั้งใน กล่าวคือ
ดีนอก การจัดสร้างบริสุทธิ์ไม่มีนอกมีใน รายได้หลังหักค่าใช้จ่ายถวายพระอาจารย์ทั้งหมด
ดีใน พระอาจารย์เมตตาปลุกเสกอย่างเข้มขลัง อัดพลังสุดตัว จนก่อเกิดปาฏิหารย์แก่ผู้ใช้อย่างมากมาย

ป.ล. ขออนุญาตบอกกล่าวแก่ทุกท่านที่จะตอบกระทู้ว่า ขอความร่วมมือห้ามนำภาพถ่ายที่ปรากฏรูปพระอาจารย์นะดี ลงแสดงในการตอบกระทู้โดยเด็ดขาด

• สมาชิก
  • Thank You
พระคาถาต่างๆ ที่ท่านอาจารย์ได้เมตตาปลุกเสกเหรียญมหาวิเศษ

• สมาชิก
  • Thank You
ตัวเลข ๑๐๘ ด้านท้ายคือจำนวนรอบที่ท่านได้ลงคาถานั้นๆ ปลุกเสกครับ หากมีเวลาว่างลองคูณกันดูครับว่าท่านอาจารย์ปลุกเสกไปทั้งหมดกี่รอบ

เหรียญเนื้อทองคำ ตามด้วยเหรียญชุดกรรมการบล็อกครับ...

• สมาชิก
  • Thank You
เหรียญชุดกรรมการทั่วไป ต่อด้วยเหรียญเนื้อชนวนครับ

(ขออนุญาตนำภาพถ่ายของ คุณหนุ่มเมืองลุงมาโพสต์ ขอขอบคุณมากๆ ครับ)

• สมาชิก
  • Thank You
ต่อไปขอนำเสนอประสบการณ์ของเหรียญมหาวิเศษ มาเล่าสู่กันฟังนะครับ

เหตุเกิดเมื่อไม่นานมานี้ครับ มีเด็กหญิงคนหนึ่งอายุประมาณ ๕ ขวบอยู่ื่อำเภอมโนรมย์ ชัยนาท เกิดโชคร้ายโดนต่อหลุมประมาณ ๖๐ แม่ ทำร้ายไปทั้งตัวของน้อง พ่อแม่น้องต้องนำส่งโรงพยาบาล แพทย์ให้ความเห็นว่าเป็นอันตรายถึงแก่ชีวิต เพราะน้องยังเด็ก โดยทางแพทย์ได้ให้ความเห็นว่า หากน้องไม่ปัสสวะหรือปัสสวะมาเป็นสีดำสีคล้ำ ให้พ่อแม่ทำใจไว้ โดยทางแพทย์ได้เซ็นใบส่งตัวเข้า้ห้องไอซียูรอไว้ให้เลย เมื่อเป็นเช่นนั้นพ่อแม่ของน้องจึงตัดสินใจขอพึ่งบารมีองค์พระอาจารย์นะดี โดยการนำเหรียญมหาวิเศษอารธนาทำน้ำพระพุทธมนต์โดยอาศัยบารมีองค์พระอาจารย์เป็นที่ตั้ง จากนั้นได้นำน้ำพระพุทธมนต์ไปให้น้องได้ดื่ม ได้จิบ จากนั้นไม่นานก็เกิดเหตุมหัศจรรย์น้องได้ปัสสวะขับพิษออกมา ทำให้ร่างกายหายจากทุกข์ทรมาน และออกจากโรงพยาบาลในที่สุด ซึ่งได้สร้างความประหลาดใจให้แก่แพทย์เจ้าของไข้ที่ทำการรักษาเป็นอย่างมาก

โดยเรื่องนี้ได้รับทราบและถ่ายทอดต่อๆ กันมาในหมู่ของลูกศิษย์พระอาจารย์นะดี จนผมได้มีโอกาศพบเจอกับพ่อแม่ของน้องรวมทั้งตัวน้องเอง จึงขอยืนยันว่าเป็นเรื่องที่เกิดขึ้นจริงด้วยบารมีองค์พระอาจารย์โดยแท้ ประกอบกับเจตนาการสร้างเหรียญที่บริสุทธิ์จึงทำให้เหรียญมหาวิเศษมีความศักดิ์สิทธิ์ก่อให้เกิดปาฎิหารย์ได้....

(สังเกตุที่บริเวณแขนของน้องยังปรากฏรอยแผลเป็นอยู่ครับ)

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments