ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการณ์งูเขียวหางไหม้กับแหวนยันต์ตารางครับ  (อ่าน 7636 ครั้ง)

ออฟไลน์ TONG70

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
วันนี้ เจอกับตัวเองระหว่างยืนคุยกับเพื่อนอยู่ในห้องครัว จู่ผมก็ได้ยินเสียง ปั๊กๆ อยู่หลายทีก้มลงมองที่เห็นหางของงูเขียวห้างไหม้โผล่ออกมาจากใต้ประตูที่เปิดไว้ ตีกับประตูทำให้เกิดเสียงดังขึ้น ตกใจมากๆงูห่างจากเท้าผมไม่ถึง 10 เซน ผมกระโดดเหยงออกห่างมา แต่งูก็ยังด้ินไม่หยุด เพื่อนอีกคนรีบหาไม้กวาดกดไว้ไม่ให้มันเลื้อยไปไหน ผมจึงรีบไปตามลุงมาช่วยจับ พอจับมันขึ้นมาได้จึงเห็นว่า งูมันม้วนตัวมากัดตัวมันเอง ซึ่งไม่น่าเชื่อเกิดมาพึ่งเคยเห็นงูกัดตัวมันเอง ลุงบอกว่าไม่น่าเชื่อว่ามันกัดตัวเอง ถ้ามันไม่กัดตัวเอง ผมอาจโดนมันฉกเรียบร้อยไปแล้ว เพราะอยู่ใกล้กับขาผมมาก ลุงถามว่าห้อยพระอะไรถึงรอดจากงูกัดได้ วันนี้ผมไม่ได้ห้อยพระมาแต่ทั้งตัวใส่แหวนยันต์ตารางของหลวงพ่อไว้วงเดียวเท่านั้น
  ระหว่างพิมพ์ยังขนลุกอยู่เลยครับ เสียดายน่าจะถ่ายรูปที่งูกัดตัวเองไว้แต่ด้วยความตกใจลืมคิดไปเลยครับ
อาทิตย์หน้ามีเวลาว่าจะไปกราบหลวงพ่อที่วัดครับ
ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านนะครับ

ออฟไลน์ weerawat26

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 39
  • พลังน้ำใจ 39
Re: ประสบการณ์งูเขียวหางไหม้กับแหวนยันต์ตารางครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2013, 11:56:17 am »
สาธุ แค่แหวนก็สุดยอดแล้ว ยินดีด้วยนะครับที่ปลอดภัย

ออฟไลน์ Sombut852

• Sombut852
  • *
  • Thank You
    • sbobet
Re: ประสบการณ์งูเขียวหางไหม้กับแหวนยันต์ตารางครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 02:01:27 pm »
เป็นเรื่องที่แปลกมากครับ

ออฟไลน์ Tattuza

• Tattuza
  • *
  • Thank You
Re: ประสบการณ์งูเขียวหางไหม้กับแหวนย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 28, 2015, 10:32:16 am »
งูเจ้าที่แน่ๆ เรยเราก้อเคยเจอ

ออฟไลน์ Nongnany

• *
  • Thank You
Re: ประสบการณ์งูเขียวหางไหม้กับแหวนย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2015, 06:10:01 pm »
ผมว่าน่าจะอยู่ที่ความเชื่อของแต่ละคนครับ แต่ก็ไม่เชื่ออย่าลบหลู่นะครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2015, 06:10:01 pm »

Facebook Comments