ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงปู่กวยช่วยคุ้มครอง  (อ่าน 3024 ครั้ง)

ออฟไลน์ Laansid

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
หลวงปู่กวยช่วยคุ้มครอง
« เมื่อ: เมษายน 02, 2009, 08:24:37 pm »
วันนี้มาเล่าประสบการณ์ของตัวเองบ้างคับเกิดตั้งแต่ปลายปีที่แล้ว(ปี51) ปกติคนไทยเราเวลาอยู่ภายในบ้านก็จะถอดรองเท้ากันใช่ไหมคับ
วันหนึ่งผมเดินเข้าไปในห้องที่เปิดหน้าต่างโล่งเอาไว้ คงจะเป็นคราวเคราะห์น่ะคับไม่ได้คิดว่าจะมีอะไรเลย เดินเข้าไปก็รู้สึกเจ็บแปลบขึ้นที่ใต้ฝ่าเท้า รีบยกเท้าขึ้นจึงได้เห็นผึ้งตัวหนึ่งที่อยู่บนพื้น ตกใจเลยคับคิดว่าต้องโดนผึ้งต่อยแน่ๆ กลัวว่าจะแพ้พิษเหล็กในผึ้งเพราะแค่มดคันไฟกัดผมก็บวมๆแล้ว ผมรีบนั่งลงหงายฝ่าเท้าขึ้นดูตรงที่รู้สึกเจ็บๆ มองหาร่องรอยเหล็กในเพื่อจะได้เอาออกแล้วใส่ยาแต่ปรากฎว่าหาไม่เจอเลยคับ ไม่มีแม้แต่จุดแดงๆ ช่วงนั้นผมคล้องพระของหลวงปู่กวยเดี่ยวๆทุกวันสลับพิมพ์กันบ้างเพื่อจะลองดูว่าองค์ไหนถูกโฉลกกับผม แต่วันที่เกิดเหตุนั้นคล้องรูปหล่อรุ่นสองอยู่คับ เลยได้ประสบการณ์กับตัวเองว่ารูปหล่อรุ่นสองนี้ก็มีพุทธคุณด้านคงกระพันชาตรียอดเยี่ยมเหมือนกัน

ออฟไลน์ needful

• สมาชิก
  • Thank You
Re: หลวงปู่กวยช่วยคุ้มครอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 02, 2009, 10:33:50 pm »
แบบนี้เรียก โดนแทง แต่ไม่เข้าครับ  :D
ยังไม่มีเลยครับ รุ่นนี้ เลยไม่มีประสบการณ์มาแชร์ครับ  :D
สิ่งที่น่ากลัวคือ
ความเห็น ที่กลายเป็น ความเชื่อ
ความเชื่อ ที่กลายเป็น ความจริง
และ ความจริงที่แท้จริง ถูกปกปิดให้ลืมไป

ออฟไลน์ jacky

• สมาชิก
  • Thank You
  • สิวลี จะมหาเถโร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 04:31:48 pm »
คุณหนึ่ง หนังเหนียว .....  ;D   ;D   ;D

ออฟไลน์ Laansid

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 10:18:53 pm »
ยังไม่มีเลยครับ รุ่นนี้ เลยไม่มีประสบการณ์มาแชร์ครับ  :D
เอาโพธิ์ตุ่มมาแลกดิ  ;D

คุณหนึ่ง หนังเหนียว .....  ;D   ;D   ;D
ปกติผมผิวบางมากคับคุณแจ็ค เป็นเพราะหลวงปู่ช่วยผมแท้ๆเชียว สาธุ

ออฟไลน์ needful

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 11:58:23 pm »
เอาโพธิ์ตุ่มมาแลกดิ  ;D

ผมมีอยู่องค์เดียว เก็บไว้ให้ผม บูชาเถ๊อะ พ่อคุณ  :D
บังเอิญ ชอบพระใหญ่ครับ  :D ตอนนี้กำลังเก็บ องค์ใหญ่ๆ เข้าชุดครับ
สิ่งที่น่ากลัวคือ
ความเห็น ที่กลายเป็น ความเชื่อ
ความเชื่อ ที่กลายเป็น ความจริง
และ ความจริงที่แท้จริง ถูกปกปิดให้ลืมไป

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 11:58:23 pm »

Facebook Comments