ผู้เขียน หัวข้อ: ใครไม่เชื่อแต่ผมเชื่อ  (อ่าน 8786 ครั้ง)

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 7
  • อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)
Re: ใครไม่เชื่อแต่ผมเชื่อ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 10:08:07 pm »
:o :o :o :o
นี่แหระครับ หลวงพ่อของเรา เก่งมาก ท่านช่วยศิษยืเวลาเดือดร้อนถ้ายังไม่ถึงที่ ท่านช่วยได้แน่
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

ออฟไลน์ karyud

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 6
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 09:10:31 pm »

ขอยินดีด้วยครับ กับประสพการณ์ีที่ดี

ออฟไลน์ Amuletism

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 3
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 08:14:39 am »
วันนี้ผมมีเรื่องเล่าของตัวผมเองมาเราให้พี่ เพื่อนๆฟังกันครับ ผมเกิดมาไม่เคยชอบพระหรือสนใจพระองค์ไหนเลย มาทำงานอยู่ จ.ชัยนาทเข้าปีที่3 ละ ก็พึ่งจะมาสนใจหลวงพ่อกวยถ้านับวันแรกจนถึงวันที่ผมนั่งพิมพ์ข้อความนี้อยู่ก้ประมาณ 8 เดือนได้ละครับ ช่วงแรกๆผมก็วัยรุ่นอ่ะครับ พยายามหาเช่าหาบูชาวัตถุมงคลของหลวงพ่อไปเลี่อยโดน ของปลอมไปก็เยอะ แต่สิ่งที่ดีก้มีมาเลี่อยๆเหมือนกันครับ ผมไม่เคยถูกหวย 3 ตัวตรงก็ถูกหลังจากได้ขอบารมีหลวงพ่อท่าน ถูกมากที่สุดในชีวิตผมละ 6 หมื่นกว่า หลังจากนั้นมาอีก3 เดือนผมก็สอบผ่านภาค ก. ของมหาวิทยาลัย และตอนนี้ผมก็สอบบรรจุเป็นพนักงานราชการของมหาลัยได้แล้ว จะประกาศ วันที่ 3 มกราคม 55 ซึ่งตอนแรกผมก้คิดว่าที่เราเป็นอยู่แบบนี้เป็นเราหรือว่าบุญบารมีหลวงพ่อช่วยเรา แต่ ณ ตอนนี้ไม่ไม่สงสัยอ่ะไรทั้งนั้นครับ เพราะใจผม ศรัทธาหลวงพ่อกวยมากครับ วันหยุดมีโอกาศผมไปกราบท่านและรอดสังขารท่านทุกครั้งอ่ะครับ พูดถึงรอดสังขาร ผมขอเราอีกนิดครับ เมื่อประมาณ 2 เดือนที่แล้วผมมีอาการเจ็บที่ไหล่ขาวมาประมาณ 3-4 แล้วและวันที่ไปกราบหลวงพ่อก็ยังมีอาการเจ็บมากอยู่ แต่ช่วงที่ผมเข้าไปรอดสังขารหลวงพ่อ ผมได้ขอหลวงพ่อว่าขอให้อาการเจ็บของผมเบาลง คุณๆ เชื่อไหมครับพอผมกับมาจากวัดได้ไม่ถึง 2 กิโลเมตร อาการเจ็บของผมหายไปไหนก้ไม่รู้ ผมเองก็ งงๆ แต่พอนึกถึงคำขอ ที่ผมขอหลวงพ่อท่าน เลยเชื่อว่าบารมีหลวงพ่อช่วยผมแน่ๆครับ
หมายเหตุ สิ่งที่ผมเล่ามาทั้งหมดขอให้ทุกท่านใช้วิจารณญาณในการอ่านแล้วลองคิดดูว่าทุกท่านมีประสบการณ์ที่เราคิดเอง หรือ เป็นประสบการณ์ที่เกิดขั้นจริง นี้คือประสบการณ์จากคนที่ไม่เคยสนใจพระเลย หลวงพ่อกวย คือพระองค์แรกในชีวิตผม แล้วผมก็ศรัทธามาก 

ยินดีด้วยครับ พี่เอกที่ได้งานและได้ลาภ
ใครจะบอกไม่เชื่อ ผมเป็นคนนึงที่สะสมพระเพราะเชื่อในพุทธคุณเป็นหลักครับ
เคยแขวนพระมาไม่น้อย แต่ที่เจอประสบการณ์ที่ชัดเจนก็ไม่มากครับ
โดยหลักแม้ไม่มีระสบการณ์เด่นชัด การที่ผมออกจากบ้านและกลับมาโดยปลอดภัย
ก็ถือว่าพระท่านคุ้มครองให้แคล้วคลาดแล้ว

สำหรับองค์หลวงพ่อกวย ผมก็มีประสบการณ์ชัดเจนครับ
หลังจากที่เช่าพระของท่านและไปกราบท่านแล้ว
การงานการเงินดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัดเจนครับ
เหมือนที่ท่านเคยกล่าวว่าต่อไปใครมีพระของท่าน
ก็ถือเป็นลูกเป็นหลาน ท่านดูแลและเมตตาต่อลูกหลานทุกคนจริงๆ ครับ[/color][/size][/b]

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 08:14:39 am »

Facebook Comments