ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณ คุณอานนท์มากครับ  (อ่าน 5958 ครั้ง)

ออฟไลน์ pakakorn

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 3
  • พลังน้ำใจ 3
ขอบคุณ คุณอานนท์มากครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 08:09:26 pm »
ขอบคุณมากๆครับสำหรับสารคดีหลวงพ่อกวย อุตส่าห์ก็อปปี้แล้วยังส่ง ems มาให้อีก โมทนากุศลครั้งนี้ด้วยครับที่คุณอานนท์เผยแพร่กิตติคุณหลวงพ่อ โมทนาด้วยที่ทำให้คนสมหวัง โมทนาด้วยที่ทำด้วยใจโดยไม่หวังสิ่งตอบแทน ตอนนี้ผมกำลังรวบรวมเงินกฐินไปถวายที่วัดหลวงพ่อครับ ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ nori

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 6
Re: ขอบคุณ คุณอานนท์มากครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 11:31:39 pm »
สาธุครับคุณนนท์  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 7
  • อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 08:12:18 pm »
สาธุ
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2013, 05:23:06 pm »
สาธุ
สวัสดีครับน้องโก้ ตอนนี้อาการผมดีขึ้นแล้ว ช่วงนั้นที่ผมใกล้ตายหมอช่วยไม่ได้ ผมจึงตะเวณหาแต่หมอทรงคนทรง หลายๆองค์จะพูดเหมือนกันหมดว่าเห็นพระมาช่วยอยู่ซึ่งเขาไม่รู้จัก แต่บอกรูปพรรณมาตรงกันหมดว่าเป็นหลวงพ่อกวย ผมเจออยู่องค์นึงชื่อปู่ฤาษีพรหมโลก(เจ้าของร้านทองพาผมไป)ผมว่าท่านเก่งมาก รู้กระทั่งราคาทองขึ้นลง ปู่ท่านว่า อาจาร์ยเอ็งช่วยเอ็งอยู่นี่หว่า ผมถามว่าใครครับอาจาร์ยผม ปู่บอกว่า อาจาร์ยเอ็งเชิญธงอย่างเดียวเลย ผมถามว่าหนุมานเชิญธงหรือครับ ท่านบอกว่าใช่ๆ สำหรับผมๆว่าหลวงพ่อท่านศักดิ์สิทธิ์มาก มาจริงๆช่วยจริงๆ ตอนนี้ผมกำลังจะบวชพระถวายให้หลวงพ่อกวยและครูบาอาจาร์ยครับ 

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2013, 05:26:23 pm »
แสดงว่าวิชาหนุมานเชิญธงของหลวงพ่อกวยเป็นวิชาหลักๆของท่านแน่

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2013, 05:26:23 pm »

Facebook Comments