ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลวงพ่อคูณ วัดบ้านไร่ พ.ศ. 2517 บล็อคนว พิมพ์หูขีด มีรอยจารเดิม  (อ่าน 2740 ครั้ง)

ออฟไลน์ Amuletism

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 3
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 1
เหรียญหลวงพ่อคูณ วัดบ้านไร่ เนื้อทองแดงรมดำ พ.ศ. 2517 บล็อคนว พิมพ์หูขีด มีรอยจารเดิม

ออฟไลน์ nori

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 6
สวยงามมาก  ;D ;D ;D สุดยอดครับเหรียญนี้  :o :o :o

ออฟไลน์ Amuletism

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 3
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 1
ขอบพระคุณมากครับพี่ nori
ที่กรุณาเข้ามาให้กำลังใจสมาชิกใหม่อย่างผม
สมเด็จแหวกม่านของพี่สวยมากเลยครับ
ไม่รู้ชีวิตนี้ ผมจะมีวาสนาได้ครอบครองรึเปล่า
เมื่อก่อนเช่าพระหนักมากครับ เกือบแย่เหมือนกัน
หลวงพ่อกวยท่านช่วยไว้ หลังจากเช่าพระหลวงพ่อกวย
สำหรับตนเองและภรรยาแล้ว จึงได้บอกกล่าวกับท่านไว้ครับ
ว่าจากนี้จะงดเช่าพระอย่างน้อยครึ่งปี เพื่อเพิ่มสภาพคล่องครับ
หวังว่าสักวัน คงจะสามารถครอบครองสมเด็จแหวกม่านสักองค์ครับ

ออฟไลน์ Fannywo

• Fannywo
  • สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: เหรียญหลวงพ่อคูณ วัดบ้านไร่ พ.ศ. 2517
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2015, 02:03:05 pm »
สวยมากเลยครับ เป็นเหรียญที่มีอักขระที่เห็นได้ ชัดเจนมากเลยครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Re: เหรียญหลวงพ่อคูณ วัดบ้านไร่ พ.ศ. 2517
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2015, 02:03:05 pm »

Facebook Comments