ผู้เขียน หัวข้อ: มีดอาจารย์ทรง กึ่งโชว์กึ่งถามครับ  (อ่าน 2682 ครั้ง)

ออฟไลน์ thanet_o

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
พึ่งจะได้มาครับ ไม่ค่อยแน่ใจ
ยิ่งด้านหลัง ลงยันต์ "นะโมพุทธายะ ยะธาพุทโมนะ"
แล้วตามด้วย นวหรคุณ "อะสังวิสุโลปุุสะพุพะอุ"
ยิ่งไม่เคยเห็น เห็นส่วนมากจะลงแต่ มงกุฏพระพุทธเจ้า
ชี้แนะกันหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ thanet_o

• *
  • Thank You
Re: มีดอาจารย์ทรง กึ่งโชว์กึ่งถามครั
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 25, 2014, 07:48:13 pm »
ยาวทั้งหมดประมาณ 11.5 นิ้ว
เฉพาะใบยาวประมาณ 7 นิ้ว
สันนิฐานว่าอาจจะเคยเกิดสนิมมาก่อนครับ

ออฟไลน์ watmon

• *
  • Thank You
Re: มีดอาจารย์ทรง กึ่งโชว์กึ่งถามครั
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2015, 11:29:35 am »
เปิดมาเท่าไรหรอครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2015, 11:29:35 am »

Facebook Comments