ผู้เขียน หัวข้อ: พระวัดพลับ กรุวัดโค่ง พิมพ์วันทา ใช  (อ่าน 5403 ครั้ง)

ออฟไลน์ อนิจจัง

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 1
พระวัดพลับ กรุวัดโค่ง พิมพ์วันทา ใช
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 12:52:18 pm »
รบกวนท่านผู้รู้ทุกๆท่าน , ท่าน เฮียดา ด้วย

ช่วยพิจารณา พระวัดพลับ กรุวัดโค่ง องค์นี้ให้หน่อยครับ

Follow members gave a thank to your post:

• *
  • Thank You
Re: พระวัดพลับ กรุวัดโค่ง พิมพ์วันทา ใ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 01:06:13 pm »
ไม่ทราบว่าเป็นพระในกรุวัดโค่ง

หรือท่านเจ้าคุณพร้อมนำผงเก่ามาบดสร้างใหม่ครับ

• *
  • Thank You
Re: พระวัดพลับ กรุวัดโค่ง พิมพ์วันทา ใ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 01:14:22 am »
ตุ๊กตา ใหญ่ ครับ

ออฟไลน์ SODA 405

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 47
  • -Receive: 7
  • พลังน้ำใจ 7
  • ....เก็บ,สะสม,อนุรักษ์.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 11:50:03 am »

....ดูจากรูปพระทั้งสององค์นี้ทั้งเนื้อและพิมพ์ไม่ใช่พระกรุวัดพลับหรือกรุวัดโค่งครับ และไม่ใช่พระยุคที่ท่านเจ้าคุณพร้อมนำผงพระเก่ามาสร้างด้วยครับ!  ;)

• *
  • Thank You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 01:08:56 pm »

....ดูจากรูปพระทั้งสององค์นี้ทั้งเนื้อและพิมพ์ไม่ใช่พระกรุวัดพลับหรือกรุวัดโค่งครับ และไม่ใช่พระยุคที่ท่านเจ้าคุณพร้อมนำผงพระเก่ามาสร้างด้วยครับ!  ;)

ขอบคุณครับ สำหรับคำตอบ คุณเฮียดา

แล้วพระทั้งสอง นี้ไม่ทราบว่ามาจากที่ไหน หรือว่าไม่....ดีขอรับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 01:08:56 pm »

Facebook Comments