ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการณ์เหรียญจตุรพิธพรชัย พลิกช  (อ่าน 16396 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hamac

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
วันนี้จะมาเล่าประสบการณ์เกี่ยวกับเหรียญ จตุรพิธพรชัย ที่ผมได้บูชา

เมื่อก่อนผมได้ติดตามอ่านเรื่องราวของหลวงพ่อกวยมาสักประมาณ 2 ปี ได้ครับ

จากปลายปี 2557 ที่ผ่านมา เรื่องงาน ถือว่าแย่มาก มรสุมเลยทีเดียว เกือบโดนย้ายครับ

ช่วงนั้นเครียดมากๆ บอกตรงๆ เพราะถ้างานผมไม่ดีนี่กระทบทั้งครอบครัวครับ
จนปลายปี 57 ผมตัดสินใจหาวัตถุมงคลหลวงพ่อกวยมาบูชา ตอนแรกไม่แน่ใจว่าบูชารุ่นไหนดี เพราะใหม่มากๆ ครับ จนมาเจอกระทู้หนึ่งในเวป ... ที่มีพี่คนนึงเขาบูชาแล้วเห็นผลด้านการงานมากมาย จนทำให้ผมตัดสินใจเช่า "เหรียญจตุรพิธพรชัย 2518" มาครับ

ซึ่งเคยได้ขอหลวงพ่อไปเหมือนกันว่าอยากได้ของหลวงพ่อไว้บูชา จนมาเจอในเวปร้านพระร้านนึง เค้าเปิดราคาอยู่ผมก็ติดต่อเขาไป ตอนแรกเปิดราคามาเราก็ตกใจ เพราะราคาไม่แรงเลย เราก็ขอต่อราคาเขาไปหน่อย เขาก็ลดให้อีก สรุปได้มาราคาไม่แรงเลยครับกลางๆ และถือว่าเหรียญสภาพสวยใช้ได้เลยครับ

หลังจากที่ได้บูชามาตั้งแต่ปีใหม่เป็นต้นมา พบว่าหลายๆสิ่งในชีวิตเปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้น เป็นเรื่องแปลกมากๆ นายที่ดูไม่เอาผมแล้ว กลับมาคุยกับผม สอนงานผม ให้แง่คิดทำงานเสมือนน้องเลยทีเดียว ความสัมพันธืกับเพื่อนร่วมงานถือว่าดีขึ้น

แต่สิ่งหนึ่งที่รู้สึกได้เลยคือเรื่องโชคลาภเงินทอง บูชามาครั้งแรก วันแรกๆ ได้เงินมาเลยครับ 3,000 บาท (ไม่ใช่เรื่องพนันเสี่ยงโชค)
จากนั้นมาก็มีลักษณะลาภลอย บ่อยครั้ง ใน 3 เดือนที่ผ่านมามีโชคลาภลอยทางการเงินประมาณ 4-5 ครั้งได้ครับ นอกจากนี้ยังมีโชคเรื่องอื่นๆ อีก 2-3 ครั้ง
เป็นเรื่องที่แปลก แต่กับเรื่องเสี่ยงโชคตัวเลขนี่ ไม่มีเลยครับ

มีอีกสิ่งหนึ่งที่ผมคิดว่าหลายคนคงพบเจอมาเหมือนกัน เวลาห้อยพระหลวงพ่อต้องคิดดี ทำดี พูดดี แล้วสิ่งดีๆ จะมา แต่ถ้าวันไหนสติไม่ดี คิดไม่ดี โกรธใคร หรือจะทำเรื่องอะไรไม่สมควรตามอารมณ์ อันนี้รู้สึกเลยว่าจะไม่ดีกับตัวเราเอง ผมคิดว่าคงเป็นเพราะเหตุนี้ทำให้ศิษย์หลวงพ่อประพฤติตนเองอยู่ในร่องรอย อันนำมาซึ่งชีวิตที่เจริญรุ่งเรืองแน่นอน

ส่วนเวลาผมอาราธนาแล้วเห็นผล ผมจะตั้งนะโม 3 จบ
ท่องบท สุปะฏิปันโน .... นะสิวังพรหมมา มะอะอุ แล้วขอให้เจริญจตุรพิธพรชัย ดั่งชื่อเหรียญเท่านั้น ผลประจักษ์เสมอ แต่ถ้าขอเจาะจงจะเงียบครับ

เรื่องคงกระพัน เหนียวก็มีมีดบาดไม่เข้า น้ำมันเดือดๆ ลวก ไม่มีแม้แต่รอยแดง

ทำให้ตั้งแต่ต้นปีมาผมคล้องเดี่ยวเหรียญนี้มาตลอดเลยครับ

เคยคิดเหมือนกันบางครั้งอยากลองพระเครื่ององค์อื่นบ้าง แขวนรวมบ้าง (สร้อยพระมี 3 ห่วง) แต่สุดท้ายจิตมันจบที่หลวงพ่อกวย กับเหรียญจตุรพิธพรชัยครับ

ถ้ามีปัจจัยเมื่อไหร่ผมจะนำหลวงพ่อไปเลี่ยมทองให้สมศักดิ์ศรีเลยครับ

ศรัทธาหลวงพ่อกวยมากๆ

ออฟไลน์ weerawat26

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 39
  • พลังน้ำใจ 39
Re: ประสบการณ์เหรียญจตุรพิธพรชัย พลิ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 10, 2015, 05:07:11 pm »
สาธู ขอโมทนาด้วยครับ
ศรัทธาจริง ย่อมได้พบของจริงครับ

• *
  • Thank You
Re: ประสบการณ์เหรียญจตุรพิธพรชัย พลิ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 21, 2015, 03:31:30 pm »
ขอบคุณครับพี่ที่เข้ามาติดตาม

ออฟไลน์ karyud

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 6
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 27, 2015, 10:55:55 pm »
ยินดีด้วยครับ ขอให้พบแต่ความสำเร็จน่ะครับ ผมก็แขวงติดตัวทุกวัน

• *
  • Thank You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 29, 2015, 11:13:07 am »
ขอบคุณพี่ Karayut มากครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 29, 2015, 11:13:07 am »

Facebook Comments