ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ หลังจากได้รับเมตตาของหลว  (อ่าน 7021 ครั้ง)

ออฟไลน์ meanblog

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
     เรื่องของผมคือว่า ผมเริ่มอยากเช่าพระมาแขวนบูชาเพิ่มเติม จากของเดิมที่ได้มาจากพ่อกับแม่ แล้วก็หาอ่านประวัติอาจารย์
ท่านต่างๆ แล้วก็รู้สึกศรัทธาหลวงพ่อกวยและอยากจะได้พระของท่านมาแขวนบูชา และเริ่มดูๆหาข้อมูลในเว็บต่างๆ
แล้วก็เลยไปลองหาประมูลพระในเน็ตก็โชคดีได้ เหรียญกลมปลดหนี้ที่เป็นรูปหลวงพ่อกวย วัดซับลำใย ที่หลวงปู่หมุนเสก
พอได้มาก็นำไปเลี่ยม แล้วก่อนแขวนสร้อยบูชาก็อธิฐานว่าผมอยากขอเป็นศิษย์หลวงพ่อกวย แต่หาพระหลวงพ่อแท้ๆยังไม่ได้
ถ้าหลวงพ่อเมตตารับผมเป็นศิษย์ ขอให้ผมมีโชคเพื่อจะนำไปหาเช่าพระหลวงพ่อแท้ที่หลวงพ่อเสกเองเดี่ยวๆมาบูชา(ตอนนั้นผมซื้อ
ล๊อตเตอรี่ไว้ก่อนนั้น1ใบแล้ว) พอวันรุ่งขึ้นปรากฎว่าหลวงพ่อท่านเมตตาจริงๆ ผมถูกล็อตเตอรี่เลขท้าย2ตัวจริงๆ ก็เลยมาเริ่มหา
พระแท้ๆที่ท่านปลุกเสกเอง ก็เริ่มหาข้อมูลจากเว็บเหมือนเดิมเพราะดูพระไม่เป็น ก็เริ่มลองไปเดินดูตามสนามพระแต่ก็ได้แค่เดินดู
เพราะดูพระไม่เป็น เลยหาตามเว็บเพื่อจะประมูลแต่พอหาข้อมูลพระที่จะประมูล ก็เจอแต่พระไม่ใช่ของท่านจริงๆ พระยัดวัด พระปลอม
หาตามร้านพระออนไลน์หลายๆร้านก็มีพระที่ไม่ใช่พระหลวงพ่อท่านแต่ะบุว่าใช่(เทียบข้อมูลกับเว็บวัด เว็บศิษย์ และเปรียบเทียบรูป)
ผมก็เลยสมัครมาโพสต์จะขอความช่วยเหลือ ว่าผมจะหาพระของท่านตามมที่ผมอธิฐาน ยังไงดีครับ พระอะไรก็ได้ของท่าน ขอที่เป็น
ท่านปลุกเสกเองเดี๋ยวๆ เป็นพระของท่านแท้ๆ และงบก็ไม่มาก(ได้จากเมตตาท่านเลขท้าน2ตัว เพิ่มเติมได้นิดหน่อยครับ) ผมควรต้อง
ไปหาเช่าที่ไหนดีครับ ใครมีคำแนะนำรบกวนด้วยนะครับ(อยากหาให้ได้ตามที่อธิฐานขอไว้เพราะท่านเมตตาให้มาแล้ว)
ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ weerawat26

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 39
  • พลังน้ำใจ 39
Re: ขอคำแนะนำ หลังจากได้รับเมตตาของห
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 10, 2018, 07:52:01 pm »
ร้านค้าในเวปศิษย์นี่ไงครับมีตั้งหลายร้านลองเลื่อนไปดูด้านล่างสุดจะเห็นชื่อร้านค้าอยู่หลายร้านลองเปิดดูพระหลวงพ่อตอนนี้ราคาไม่ถูกเหมือนก่อนแล้วต้องทำใจครับ อยากได้ก็ต้องยอมลงทุน ขอให้โชคดีครัย

• *
  • Thank You
Re: ขอคำแนะนำ หลังจากได้รับเมตตาของห
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 13, 2018, 05:26:16 pm »
ได้พระพุทธกวักข้างมาองค์นึงครับ รบกวนถ้าใครทราบ ช่วยชี้แนะด้วยครับ ว่าใช่ของหลวงพ่อมั้ยครับ

ออฟไลน์ weerawat26

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 39
  • พลังน้ำใจ 39
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 14, 2018, 07:59:09 am »
พุทธกวักต้องพิมพ์แบบนี้ครับ
แบบที่คุณmeanblog ได้มายังไม่ใช่
เนื้อหาก็เป็นอีกสิ่งหนึ่งที่คุณจะต้องศึกษาว่าเอกลักษณ์ผงน้ำมันของหลวงพ่อเป็นอย่างไร
ร้านค้าในเวปศิษย์ด้านถ้าคุณเลื่อนลงไปดูสักหน่อยจะได้พระแท้ไปบูชาแน่นอน
ตอนนี้มีพระพิมพ์แปลก ๆ เนื้อแปลก ๆ ออกมามากมายเพราะพระแท้เริ่มร่อยหรอ

• *
  • Thank You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 14, 2018, 03:44:12 pm »
คือก่อนเช่ามา ดูข้อมูลมาจาก ลิ้งค์อันนี้น่ะครับ
http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=4350.0
ขอบคุณคุณweerawat26 มากๆครับที่ช่วยตอบครับ
เดี๋ยวขอสะสมปัจจัยซักหน่อย จะหาเช่าจากร้านในเว็บนี้ที่เป็นพิมพ์มาตรฐานซักองค์ครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 14, 2018, 03:44:12 pm »

Facebook Comments