ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาครับ ถ้าพระที่ผมเช่ามาป  (อ่าน 1756 ครั้ง)

ออฟไลน์ polarwood

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ขอคำปรึกษาครับ ถ้าพระที่ผมเช่ามาป
« เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2018, 04:50:18 pm »
ขอคำปรึกษาครับ  ถ้าพระที่ผมเช่ามาปรากฎว่าไม่แท้ ผมจะบาปไหมครับ ? 

ผมได้เจอพระหลวงพ่อ ในเว็บ อะครับ ในเว็บรับประกันว่าแท้
ถ้าผมเช่ามา แล้วกลายเป็นว่า ไม่แท้ (ผมโดนหลอก) แบบนี้หลวงพ่อจะโกรธผมไหมครับ ?
บางเว็บก็ไม่รับประกัน ใดๆ ผมเองก็ไม่แน่ใจว่าแท้ไหม
โดยตัวผมเองในตอนนี้ก็ยังไม่ได้มีโอกาสไปที่ชัยนาท  และไม่กล้าเช่าพระเก่าราคาสูงด้วยอะครับ กลัวโดนหลอก ก็เลยดูที่เป็นพระใหม่ หรือพระย้อนยุค(ซึงคือพระแท้แต่ท่านไม่ได้เสกเองนี้ถือว่าเป็นพระแท้ใช่ไหมครับ?) ที่งบประมาณไม่แพง
โดยสรุปก็คือ เจตนาในการเช่าพระในครั้งนี้ก็คือ ผมนับถือหลวงพ่อกวย ก็เลยอยากเช่าพระหลวงพ่อมาบูชา
แต่ถ้าเช่าพระไม่แท้มา จะเป็นบาปไหม หรือหลวงพ่อจะโกรธผมไหมครับ ?

ขอบคุณครับ

หากข้าพเจ้าได้ประมาทพลาดพลั้งล่วงเกิน ผู้ใด ทางกายวาจาใจ ข้าพเจ้าขอ อโหสิกรรมมาใน ณ ที่นี้ด้วย

ออฟไลน์ DarbyEla

• DarbyEla
  • สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: ขอคำปรึกษาครับ ถ้าพระที่ผมเช่ามา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2018, 01:53:55 pm »
ท่านที่หลอกเราน่าจะบาปกว่านะครับ ไหนจะโกหก ไหนจะเอาพระปลอมมาอีก

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Re: ขอคำปรึกษาครับ ถ้าพระที่ผมเช่ามา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2018, 01:53:55 pm »

Facebook Comments