ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ต้องสงสัยในความศักดิ์สิทธิ์  (อ่าน 4946 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pochi

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ไม่ต้องสงสัยในความศักดิ์สิทธิ์
« เมื่อ: เมษายน 21, 2009, 01:32:52 pm »
ผมอยู่ราชบุรีครับ เมื่อกลางปี2551ได้เข้ามาอ่านเว็บไซต์ "ศิษย์หลวงพ่อกวย"นี้แล้วทำให้เกิดศรัทธานับถือหลวงพ่อกวยอย่างมาก จึงได้อธิฐานขอให้ได้วัตถุมงคลหลวงพ่อกวยไว้บูชา ปรากฏว่า ท่านเมตตาและศักดิ์สิทธิ์จริงๆ ครับ หลังจากอธิฐานไม่นาน บังเอิญผมได้ไปพูดคุยกับผู้ใหญ่บ้านท่านหนึ่งที่รู้จักสนิทกันถึงหลวงพ่อกวย  ผู้ใหญ่บ้านท่านนั้นบอกว่าเคยไปเช่าบูชาวัตถุมงคลที่วัดสมัยที่หลวงพ่อกวยยังไม่ละสังขาร และพาผมเข้าไปในห้องพระที่บ้านของท่าน ซึ่งมีพระบูชาพระเครื่องวัตถุมงคลมากมาย ค้นหาอยู่สักพัก พบเหรียญหลวงพ่อกวยหลังหนุมานปี 21 สมเด็จหลังรูป สมเด็จปกโพธิ์ มีดหมอ นกคุ้ม ฯลฯ ของหลวงพ่อกวย สภาพไม่ผ่านการใช้ ให้ผมเลือก1องค์ ผมเลือกเหรียญหลังหนุมานครับ ท่านให้ฟรีครับ  และเมื่อปลายปี2551ผมอธิฐานขอให้ได้ไปกราบและลอดสังขารท่านอย่าได้มีอุปสรรค์ใดๆเลย ผมขับรถไปเองมีภรรยาและพี่สาวภรรยาไปด้วย ไม่เคยไปกลัวหลง
ปรากกฏว่า ไม่หลงครับเหมือนมีอะไรดลใจผ่านตลอดสะดวกไม่มีอุปสรรค ได้กราบและลอดสังขารของท่านสมใจนึก โดยปรากฏความศักดิ์สิทธ์ให้ประจักษ์อีกครับ ผมเข่ยาติ้วในใจคิดว่าสลากกินแบ่งรัฐบาลงวดต่อไป2ตัวอะไร ในใจไม่เน้นเล่นหวยนะครับ อยากรู้เฉยๆ ปรากฏว่า2ตัวออกมาตรงๆ เลยครับเลข 22  ผมศรัทธาและนับถือหลวงพ่อกวยหมดใจเลยครับ ไม่ต้องสงสัยในความศักดิ์สิทธิ์

ออฟไลน์ Laansid

• สมาชิก
  • Thank You
Re: ไม่ต้องสงสัยในความศักดิ์สิทธิ์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 21, 2009, 02:01:06 pm »
ยินดีต้อนรับคับ
ว่าแต่...... อยากรู้จักบ้านผู้ใหญ่ท่านนั้นจังเลย  ;D

ออฟไลน์ jacky

• สมาชิก
  • Thank You
  • สิวลี จะมหาเถโร
Re: ไม่ต้องสงสัยในความศักดิ์สิทธิ์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 21, 2009, 02:05:59 pm »
ผมก้อไปราชบุรีบ่อยๆครับ แบบว่ามีงานที่ราชบุรีแยะครับ  วันหลังผมแวะไปหาแล้ว เราไปเยี่ยมผู้ใหญ่บ้านด้วยกันนะครับ  ;D  ;D  ;D

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• 086-306-0344
  • ผู้ใหญ่บ้าน
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 75
  • -Receive: 26
  • พลังน้ำใจ 26
    • ร้านพระเครื่อง "บอล อุทัย"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 21, 2009, 02:24:17 pm »
 ;D ;D ;D ;D ;D ขอบคุณมาก ๆ ครับพี่ สำหรับเรื่องเล่า ศิษย์หลวงพ่อเพิ่มขึ้นอีกแล้วครับ  ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ needful

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 21, 2009, 09:50:07 pm »
อืม.... ขอไปด้วยคนได้มั๊ยครับ ยังเหลือ หลังรูป กับ ปรกโพธิ์  ;D
สิ่งที่น่ากลัวคือ
ความเห็น ที่กลายเป็น ความเชื่อ
ความเชื่อ ที่กลายเป็น ความจริง
และ ความจริงที่แท้จริง ถูกปกปิดให้ลืมไป

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 21, 2009, 09:50:07 pm »

Facebook Comments