ผู้เขียน หัวข้อ: ใต้บาทหลวงพ่อกวย  (อ่าน 17420 ครั้ง)

ออฟไลน์ saksitlew

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 2
  • พลังน้ำใจ 2
ใต้บาทหลวงพ่อกวย
« เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 08:48:23 pm »
ประสบการณ์ของผมนั้นฟังดูอาจจะเป็นเรื่องงมงาย แต่มันก็เกิดขึ้นแล้วจริงๆ ผมเองนั้นได้รู้จักหลวงพ่อครั้งแรกเมื่อตอนที่สมัย มงคลทิพย์เล่มแรก วางแผงครั้งแรก ซึ่งตอนนั้นผมจำได้ว่าอายุไม่มากย้อนหลังกับไปนับสิบปีได้กระมัง ผมเองก็ไม่มีหนทางที่จะไปสะสมพระหลวงพ่อในสมัยนั้นเนื่องจาก ยังอายุไม่มากการเดินหาพระเครื่องตามสนามก็ยังไม่เคย ได้แต่ใฝ่ฝันว่า ซักวันจะมีพระหลวงพ่อ เวลาผ่านมาเนิ่นนาน ในปี2547 ได้ตัดสินใจเช่าเหรียญรุ่นแรกในราคา หมื่นสี่ ตอนนั้นดีใจมากๆที่ได้มา แต่แล้วก็ฝันสลาย ผมเดินขึ้นไปพันธ์ทิพย์ เอาไปให้เขาเชค ก็ต้องตะลึง เหรียญรุ่น 1 ที่ผมใช้อยู่ เก๊  ในตอนนั้นผมรู้สึกว่าต่อไปจะไม่เล่นพระหลวงพ่ออีกแล้ว กะว่าจะเลิกเล่นไปเลย จนมาเริ่มสะสมอีกครั้ง ผมก็เริ่มเก็บเหรียญหนุมาน เหรียญหลังยันต์ ได้รู้จักหมวดบอล ได้รู้จักพี่ชโรธร ได้รู้จักพี่หมี พี่ตุ้ย ได้รู้จักคุณต้อม ได้รู้จักเพื่อนสมาชิกอีกหลายท่านที่ผมไม่ได้เอ่ยถึง ผมยังประทับใจใน ความจริงใจต่อกันของ ศิษย์หลวงพ่อกวย ผมเองก็ชื่นชม คุณ tongnoo5 และคุณพงษ์เวสม์ ในผลงานของทั้งสองท่านเสมอ มันทำให้ผมเห็นว่า ในความรักกันของศิษย์หลวงพ่อกวย ได้สร้างมาตรฐานการสะสมเล่นหาพระหลวงพ่อกันจริงๆ พวกเราคอยเตือนกันว่าพระองค์ไหนไม่ดีองค์ไหนควรหลีก ผมว่าหายากที่จะเจอในพระสายอื่น

ผมเองเคยอธิษฐาน ขอพรหลวงพ่อมาอยู่เหมือนกัน ในภาวะหุ้นร้อนแรง ช่วงนั้นที่ผมใช้สมเด็จพุทธกวัก คู่กับ พระสิวลีไม่มีย่ามนั้น ผมอธิษฐานได้กำไรหุ้นอย่างเหลือเชื่อ ได้คุยกับหมวดบอลทุกวัน จนงงๆกันว่าได้กำไรอะไรขนาดนั้น สุดท้ายเมื่อมีการ ประท้วง ก็ทำให้ตลาดหุ้นดิ่งลง ทุกตัว ผมเองยังนึกว่าจะต้องไม่ดีแน่ๆ แต่แล้ว ยังมีรายได้เสริมจากธุรกิจเสริม กับดีวันดีคืน เรื่อยๆ ชนิดที่ผมไม่ต้องจบสูงก็มีรายได้ดีกับเขาได้ ส่วนธุรกิจหลักก็ขอพรจากหลวงพ่อประจำ บางวันมียอดขายอย่างน่าสงสัย ว่าเกิดขึ้นได้ ว่าจะมียอดขายดีขนาดนี้

ผมเองท่องคาถานี้ทุกวัน ตามที่หลวงพ่อเขียนไว้ครับ

• สมาชิก
  • Thank You
Re: ใต้บาทหลวงพ่อกวย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 08:51:41 pm »
นอกจากนี้ ยังมีคาถา นะสิวัง พรมมา มะ อะ อุ ขอให้กิจการการค้าดีวันดีคืน ที่บ้านก็มีรูป ใบปลิว ซึ่งเขาว่าหลวงพ่อลงมนต์มหาจินดามณีเรียกคนเข้าวัด (เข้าร้าน)

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 09:04:18 pm »

คาถาพระสิวลีนี่ดีมากๆครับ ขอให้เพื่อนๆ สวดทุกวันผมขอบอกว่ามีสิ่งดีๆเกิดขึ้นมากมาย กิจการการค้าดี บางวันการค้าเงียบๆ ช่วงท้ายๆวันกลับมาดีอย่างเหลือเชื่อ สำหรับท่านที่ไม่มีพระสิวลีของหลวงพ่อ ผมแนะนำให้สวดคาถานี้ได้เลย เป็นอะไรที่ดีจริงๆ ขนาดหลวงพ่อยังสวดทุกวัน

ในเดือนสิงหาคม ผมสอบ มสธ. เป็นครั้งสุดท้าย ปัญหาของผมคือผมเหลืออีกวิชาเดียวจะจบ และถ้าไม่จบในภาคพิเศษนี้ ซึ่งไม่มีซ่อมด้วยผมเองจะต้อง ลงทะเบียนสอบใหม่ ในภาคที่ 1 ปีการศึกษาใหม่ จะจะทำให้ผมล่าช้าไปอีก 1 ปี กับการเก็บแค่ 1 วิชา และในช่วงนั้นผมยุ่งๆงานมากๆ จนไม่มีเวลาอ่านหนังสือ ผมเลยอธิษฐานบอกกล่าวหลวงพ่อ ว่าผมไม่มีเวลาเตรียมตัวสอบ ก็ขอให้หลวงพ่อช่วยดลบันดาลให้ข้อสอบออกมาในสิ่งที่ผมรู้ และให้ผมทำข้อสอบได้ ปรากฏว่า ข้อสอบออกมาในสิ่งที่ผมรู้ ผมสามารถสอบผ่านได้ในวิชาสุดท้ายโดยที่ยังไม่ได้อ่านหนังสือซักตัวเลย และจบทันในภาคการศึกษาปกติ อย่างที่เขาเรียกว่าคาบเส้นยาแดง

ทุกวันนี้นับถือหลวงพ่อ อย่างสุดใจ เวลาอธิษฐานขอพร ผมเชื่อว่าหลวงพ่อให้ความสมปรารถนาเสมอๆ

ผมเชื่อในคำอวยพรของหลวงพ่อที่ว่า ขอศิษย์ทั้งหลาย  จงอย่าอด อย่าอยาก อย่ายาก อย่าจน  อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าเขา เสมอ

สำหรับ ศิษย์ใหม่ๆทุกท่าน ขอแนะนำให้ได้มีโอกาส มากราบไหว้หลวงพ่อ ซักครั้ง แล้วท่านอย่าลืม ลอดใต้โลง ศพหลวงพ่อนะครับ ท่านจะได้ความศิริมงคลแก่ตัว และเหมือนสะเดาะเคราะห์ โดยหลวงพ่อกวย อันเป็นที่รัก ของ ศิษย์หลวงพ่อกวย ครับ

ออฟไลน์ kob-pawai

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 07:52:55 am »
อ่านแล้วยิ่งเชื่อมั่นในหลวงพ่อ ขอบคุณที่นำประสบการณ์ดีๆมาเผยแผ่
ตั้งใจจะพาคุณแม่ไปกราบและลอดใต้หลวงพ่อสักครั้งแต่ยังไม่มีโอกาส
ตอนนี้ก็กำลังเริ่มสวดคาถาบูชาพระสีวลี และคาถาอื่นๆของหลวงพ่อ
เพื่อเป็นกำลังใจในการดำเนินชีวิต และเชื่อมั่นในพรของหลวงพ่อครับ

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 09:20:30 am »
พลังศรัทธาในหลวงพ่อนั้นศักดิ์สิทธิ์ จริงๆครับคุณกบ ถ้าได้มีโอกาส ลอดใต้โลงหลวงพ่อแล้ว มันเหมือนหลวงพ่อสะเดาะห์เคราะห์ให้จริงๆครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 09:20:30 am »

Facebook Comments