ผู้เขียน หัวข้อ: ใต้บาทหลวงพ่อกวย  (อ่าน 17352 ครั้ง)

ออฟไลน์ candyman

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: ใต้บาทหลวงพ่อกวย
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 03:57:24 pm »
ขอบคุณนะครับที่เล่าเรื่องประสบการณ์หลวงพ่อที่ได้พบเจอ
ผมก็จะได้ไปกราบหลวงพ่อและขอลอดโลงหลวงพ่อด้วยสักครั้งครับ
หลังจากเพิ่งได้วัตถุมงคลชิ้นแรกของหลวงพ่อมาครับ :)

ออฟไลน์ aekcub

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 09:54:49 pm »
ผมลอดมาแล้ว ทั้งแต่ ศาลา หลังเก่าครับ  ศาลาใหม่ งดงามมากครับ โอมเพี้ยง....... ถ้าหลวงพ่อกวย ดลบันดาล ให้กิจการ รุ่งเรือง ให้มีโชคลาภ มีเงินมีทองมากๆ จนสามารถซื้อรถได้โดยไม่ขัดสน จะไปกราบสรีระ ท่านทุกเดือนเลย สาธุ...(จงเป็นความจริงในเร็ววัน ด้วยเถอะ)

ออฟไลน์ kob-pawai

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 03:09:22 pm »
***ผมไปสะเดาะเคราะห์มาแล้วครับ***
 คือไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่เพราะเป็นเรื่องที่ต่อเนื่องจากเจ้าของกระทู้นี้รวมทั้งความเห็นจาก
หลายๆท่านทำให้ผมได้พาคุณแม่ไปกราบหลวงพ่อกวย เพื่อความเป็นศิริมงคลและสะเดาะเคราะห์ไปในคราวเดียวกัน เมื่อวานนี้(อาทิตย์26/10/51)ทั้งๆที่โอกาสเป็นไปได้น้อยมาก
ที่ผมจะได้พาคุณแม่ไปด้วย เนื่องจากหลายๆเหตุผลจากความพร้อมส่วนตัวของผมเองและ
คุณแม่ก็ไม่สบายไม่สะดวกที่จะเดินทางไกลหรือยืน/เดิน ได้นานแม้เพียงระยะใกล้ๆไม่กี่ก้าว
และท่านมักจะปฎิเสธเสมอเมื่อลูกๆชวนไปไหนเนื่องจากกลับมาแล้วท่านจะไม่สบายขึ้นอีก
ซึ่งผมเองก็เฝ้าแต่รอโอกาสและไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ ได้แต่เก็บข้อมูลสอบถามเส้นทางและวิธีการ
จากทั้งสองเว็ป จนเมื่อเช้าวันอาทิตย์ผมทนเห็นสภาพที่คุณแม่ผมป่วยและความทรมาน ที่
ท่านต้องอดทนอยู่มานานไม่ไหว จึงออกมานั่งสูบบุหรี่หน้าบ้านและนั่งคิดว่าจะทำอย่างไรดี
แวปหนึ่งในความคิดผมนึกถึงหลวงพ่อกวยและคำแนะนำในกระทู้นี้โดยเฉพาะคุณศักดิ์สิทธิ
   "สำหรับ ศิษย์ใหม่ๆทุกท่าน ขอแนะนำให้ได้มีโอกาส มากราบไหว้หลวงพ่อ ซักครั้ง แล้ว
   ท่านอย่าลืม ลอดใต้โลง ศพหลวงพ่อนะครับ ท่านจะได้ความศิริมงคลแก่ตัว และเหมือน
   สะเดาะเคราะห์ โดยหลวงพ่อกวย อันเป็นที่รัก ของ ศิษย์หลวงพ่อกวย ครับ"
ผมตัดสินใจทันทีที่จะพาคุณแม่ไปกราบและลอดใต้ร่างหลวงพ่อและในใจก็ระลึกถึงหลวงพ่อ
ขอให้คุณแม่ยอมไปด้วยดี เมื่อผมเข้าไปบอกท่านในห้องว่าจะพาไปทำบุญแต่ไม่ได้บอกว่า
ที่ไหนกลัวว่าท่านจะไม่ยอมเพราะไกล ปรากฎว่าท่านยอมไปโดยง่ายดายทั้งๆที่ท่านเพิ่งปฏิเสธไปก่อนหน้านี้กับการไปทำบุญกฐินที่วัดใกล้บ้าน ผมดีใจมากรีบเตรียมตัวเดินทางไปที่วัดโดย
ไม่รู้เส้นทางแต่ได้บอกกล่าวกับหลวงพ่อว่าขอให้ไปถึงโดยสะดวกและอย่าให้คุณแม่เจ็บปวดทรมานในการเดินทางจึงมั่นใจตลอดการเดินทางประมาณ 200กว่ากม.ใช้เวลาประมาณ 2 ชม.
จึงถึงที่วัด ได้ทำกิจกรรมต่างๆที่ตั้งใจไว้ ได้พบท่านพระครูแนะนำให้ขอน้ำมนต์จากหลวงพ่อมาให้แม่ดื่มรักษาโรค ไปไหว้หลวงพ่อเฒ่า หลวงปู่เย็น และไปไหว้พระวัดอัมพวัน กลับถึงบ้าน 5ทุ่ม รวมเดินทาง 10กว่าชม.โดยที่คุณแม่ไม่บ่นเจ็บปวดเลยได้แต่มองค้อนที่ไม่ยอมบอกว่าไปไหน "ตลอดการเดินทางไม่มีปาฏิหารย์ใดๆ" มีแต่ความสุขสบายใจ ความมั่นใจ ศรัทธาในหลวงพ่อกวยมากยิ่งขึ้น และเชื่อมั่นว่าคุณแม่จะมีอาการดีขึ้นจนหายป่วย รวมทั้งผมและคุณแม่จะมีชีวิตที่ดีขึ้นต่อไปจากการไปสะเดาะเคราห์ด้วยบารมีของหลวงพ่อกวยและครูบาอาจารย์ฯเป็นที่พึ่งและกำลังใจในชีวิตครับ

ออฟไลน์ bear17

• สมาชิก
  • Thank You
  • ศีล สมาธิ ปัญญา( 0818951430 )
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 04:15:05 pm »
ยินดีด้วยครับ...ขอบารมีหลวงพ่อและสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองคุณและครอบครัวขอให้คุณแม่หายป่วยในเร็ววันครับ..

ออฟไลน์ Laansid

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 06:43:32 pm »
ขอบารมีหลวงพ่อคุ้มครองนะครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 06:43:32 pm »

Facebook Comments