ผู้เขียน หัวข้อ: พระพิมพ์พระพุทธเจ้าในวิหาร เนื้อผงน้ำมัน  (อ่าน 16003 ครั้ง)

ออฟไลน์ somchai

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: พระพิมพ์พระพุทธเจ้าในวิหาร เนื้อผงน้ำมัน
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2009, 12:18:47 pm »
หายากมาอีกแล้วน่ะครับ พี่ขุน สวยมากครับ  :o :o ;D ;D

ออฟไลน์ ขุนทัพ

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 1
Re: พระพิมพ์พระพุทธเจ้าในวิหาร เนื้อผงน้ำมัน
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2009, 07:13:57 pm »
เข้ามาชมครับ
ขอบคุณที่เข้ามาชมชอบครับ ;D ;D ;D
สวยและโชคดีมากๆเลยครับ  ;D ;D ;D
ครับ...ขอบคุณครับ ;D ;D ;D
ยืมโชว์ที่ร้านสัก3ปีไม่ได้เหรอครับแหะๆๆ ;D ;D ;D ;D ;D :D
องค์นี้ท่านเคยให้โชคครับ  ห่างกายนานไม่ได้ครับ...คิดถึง ;D ;D ;D
การนำเสนอเยี่ยมครับ  บอกขนาด พระมาด้วย(ไม่ค่อยมีใครอยากบอกหรอก) ;D  สุดยอด :o :o :o
ครับ..ยินดีนำเสนอครับ ;D ;D ;D
  ไม่เห็นพี่ ขุน ขึ้นคอเลยองค์นี้ ไม่ชอบบอกได้ครับพี่ ผมจะไปรับให้ถึงบ้านเลยครับ ;D
ห้อยอยู่อีกพวงหนึ่งครับ(มีหลายพวง) ;D ;D ;D
หายากมาอีกแล้วน่ะครับ พี่ขุน สวยมากครับ  :o :o ;D ;D
ครับ..องค์นี้ตัวจริงเสียงจริงครับ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ BANGLUANG

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2009, 09:29:17 pm »
  พี่ขุน มีหลายพวง ทำไมไม่เปิดให้เช่าแบบ "คาร์เรนท์" หละคร๊าบ
จะทำเป็นแบบให้เช่า รายวัน รายเดือน หรือรายปี ก้อได้ครับพี่ ;D
น้องบางหลวง จะได้ขอเช่าซะปีละพวงเอาไว้อวดสาว จะเก็บค่า "แป๊ะเจี๊ยะ" น้องก้อไม่ว่านะคร๊าบ ;D
                                                               (เขียนยากจัง)

ออฟไลน์ ขุนทัพ

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 1
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2009, 10:30:44 pm »
  พี่ขุน มีหลายพวง ทำไมไม่เปิดให้เช่าแบบ "คาร์เรนท์" หละคร๊าบ
จะทำเป็นแบบให้เช่า รายวัน รายเดือน หรือรายปี ก้อได้ครับพี่ ;D
น้องบางหลวง จะได้ขอเช่าซะปีละพวงเอาไว้อวดสาว จะเก็บค่า "แป๊ะเจี๊ยะ" น้องก้อไม่ว่านะคร๊าบ ;D
                                                               (เขียนยากจัง)
ไอเดียบรรเจิด ;D ;D ;D
..ว่าแต่คุณแป๊ะ..เจี๊ยะ ไม่เท่าไรหรอก แต่คุณเปี๊ยก..เจี๊ยะ นี่ซิ สงสัย..หนัก ;D ;D ;D 

ออฟไลน์ คางเครา

• สมาชิก
  • Thank You
  • ผู้ฟังดีย่อมเกิดปัญญา
    • http://www.web-pra.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 02:15:52 am »
ถ้าเป็นไปได้อยากให้พี่ช่วย นำพระสมเด็จแต่ละพิมพ์ มาเรียงถ่ายภาพหมู่
เพื่อให้น้องๆได้เห็นขนาดที่แตกต่างกันของแต่ละพิมพ์ เพื่อการศึกษาต่อไปครับ
จะได้เป็นพื้นฐานในการศึกษา เมื่อไปพบพระที่ไหนจะได้คำนวนด้วยสายตาได้
เพราะคงไม่ได้พกไม้บรรทัดติดตัวไปด้วยครับ หากเคยเห็นองค์จริงพิมพ์ใดพิมพ์หนึ่งมาบ้าง
เมื่อไปพบเจออีกพิมพ์หนึ่ง จะได้พอประมาณได้ว่าพระแท้น่าจะมีขนาดใด
เพราะนอกจากพี่ๆไม่กี่ท่านแล้ว น้องๆอย่างพวกเราคงไม่ได้เจอพระหลวงพ่อแท้ๆให้วัดขนาดได้ทีละหลายๆองค์
องค์เดียวก็แสนยากแล้วครับ พี่ขุนคงจะเมตตานะครับ  ขอบคุณล่วงหน้าแทนน้องๆครับ ;D ;D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 02:15:52 am »

Facebook Comments