ผู้เขียน หัวข้อ: หลังรูปรุ่น๒  (อ่าน 36126 ครั้ง)

ออฟไลน์ โอ๋ชัยนาท

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 2
  • สพฺเพสตฺตา อเวรา อพฺพยาปฌฺฌา อนีฆา สุขีอตฺตานัง ปริหรันตุ
Re: หลังรูปรุ่น๒
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2009, 12:21:08 am »
"พระสมเด็จแหวกม่าน มีไว้บูชาติดกายจะสุขสมหวังผ่านทุกอุปสรรคอุดมด้วยโภคทรัพย์มหาสมบัติ เมตตามหานิยม แคล้วคลาดจากศาสตราวุธและสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร มีอำนาจบารมีสะท้อนกลับใครพูดทำคิดไม่ดีกับเราจะได้กลับไปสนองตนเองทันที ช่วยตัดเวรชะลอกรรมจงกระทำแต่ความดีท่านแลครอบครัวจะมีความสุขตลอดกาล

ออฟไลน์ ex_sanghee

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 04:31:45 pm »
 :o สวยมากครับพี่ เข้ามาศึกษาด้วยคนครับ
เมื่อใดเห็นทุกข์ เมื่อนั้นเห็นธรรม

ออฟไลน์ top56

• "เป็นไปไม่ได้ ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ"
  • สมาชิก
  • Thank You
  • พลังน้ำใจ 1
  • 087-1538418(Top)
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 06:57:03 pm »
:o :o :o ;D ;D ;D ;D ;D
;D
ยังอยากได้นะครับพระแบบนี้ ถ้าเจออย่าลืมหามาส่งนะครับ องค์ละหมื่นก็ซื้อครับ  ;D ;D ;D ;D ;D
เข้ามาชมวัตถุมงคลหลวงพ่อกวย  โดยtop56(ท๊อป บ้านโป่ง)
http://sitluangporguay.com/shop/data/store.php?user_id=84
ร้านจินดามณี เวบท่าพระจันทร์
http://www.thaprachan.com/%E0%B8%88%E0%B8%B4%E0%B8%99%E0%B8%94%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%93%E0%B8%B5

ออฟไลน์ โอ๋ชัยนาท

• สมาชิก
  • Thank You
  • พลังน้ำใจ 2
  • สพฺเพสตฺตา อเวรา อพฺพยาปฌฺฌา อนีฆา สุขีอตฺตานัง ปริหรันตุ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 07:32:10 pm »
:o :o :o ;D ;D ;D ;D ;D
;D
ยังอยากได้นะครับพระแบบนี้ ถ้าเจออย่าลืมหามาส่งนะครับ องค์ละหมื่นก็ซื้อครับ  ;D ;D ;D ;D ;D
;) ครับ
"พระสมเด็จแหวกม่าน มีไว้บูชาติดกายจะสุขสมหวังผ่านทุกอุปสรรคอุดมด้วยโภคทรัพย์มหาสมบัติ เมตตามหานิยม แคล้วคลาดจากศาสตราวุธและสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร มีอำนาจบารมีสะท้อนกลับใครพูดทำคิดไม่ดีกับเราจะได้กลับไปสนองตนเองทันที ช่วยตัดเวรชะลอกรรมจงกระทำแต่ความดีท่านแลครอบครัวจะมีความสุขตลอดกาล

ออฟไลน์ top56

• "เป็นไปไม่ได้ ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ"
  • สมาชิก
  • Thank You
  • พลังน้ำใจ 1
  • 087-1538418(Top)
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 10:35:51 pm »
เรื่องข้อมูล รับรองว่าอยู่ในพื้นที่ ผมรับผิดชอบที่พูดไปทุกอย่างและรับรองผลร้อยเปอร์เซ็น ลูกน้องที่โรงงานมีเยอะครับทั้ง ปากน้ำ เดิมบาง ดงคอน บางขุด สรรคบุรี และมีตั้งแต่ เด็กยันแก่ ที่เล่นพระก็เยอะ อย่างไอ้เปี๊ยกบ้านอยู่ปากน้ำ/เดิมบางนี่บอกหมด มีอะไรเกิดอะไรขึ้นบ้าง ตั้งแต่รุ่นพ่อแล้ว รถเก๋งทะเบียนกรุงเทพ วิ่งเข้าวิ่งออก ตั้งแต่ ปี 38 - 40 ยิ่ง 45 - 47 นี่ยิ่งมาใหญ่  หรือ นุ บ้านอยู่โพธิ์งาน ฝั่งบ้านแคตรงข้ามวัดค้างคาว นี่ก็วิ่งหาพระปล่อยอยู่

และผมเชื่อสายตาตัวเองที่ว่า องค์แรกที่เนื้อสีแดงนั้นไม่ใช่ต้นแบบของสมเด็จหลังรู้ยันต์โค้งเนื้อขาวที่เช่าหากันตามรูปที่ลงให้ชมแน่นอน เพราะคนละพิมพ์กันอย่างชัดเจน พระหดตัวเค้าไม่หดตัวกันแบบนี้ครับ ถ้ามองว่าถอดพิมพ์กันมาอย่าไปคุยให้คนเล่นพระสายอื่นเค้าฟังดีกว่า อายเขาเปล่า ๆ  และถ้าเจอพิมพ์ตามเนื้อสีแดง จะเช่ามาปล่อยต่อให้แน่นอนครับ รับปากด้วยสัญญาลูกผู้ชายเลยครับ ว่าถ้าเจอคนที่มี.??.จะเช่ามาออกให้แน่นอน
ความจริงอยากจะรู้มาก ๆ เลยว่าถ้าลงประมูลในเวปประมูลพระเครื่อง พร้อมกับ เนื้อขาว นี่ จะจบที่เท่าไหร่ ใครจะประมูลเช่าบ้าง

สุดท้ายขอบารมีหลวงพ่อกวยได้โปรดรับรู้และรับทราบสิ่งที่ลูกได้บอกกล่าวด้วย
ขอหลวงพ่ออย่าได้ปล่อยให้มนุษย์ที่ปลอมพระของหลวงพ่อได้อยู่อย่างเป็นสุขเลย
เพราะหลวงพ่อตั้งใจสร้างมาเพื่อคุ้มครองลูกศิษย์ ไม่ได้ต้องการผลประโยชน์ใด ๆ
การรอกรรมเวรลูกว่าช้าไปครับ ขอให้ทันตาเห็นด้วยทีเถิด สาธุ ๆ ๆ

.../\...
เรื่องข้อมูลเป็นเรื่องที่ต้องระวังมากนะครับคนที่ให้ข้อมูลควรจะศึกษาให้ดีครับ ถ้าไม่รู้จริงแล้วมาให้ข้อมูลจะพาคนอื่นหลงทางครับ ข้อมูลที่ได้มาถ้าได้จากคนที่รู้จริงเป็นจริงก็ดีครับ แต่ถ้าได้จากคนที่ไม่มีความรู้ในสายหลวงพ่อก็คงไม่เกิดประโยชน์อะไรครับ พระจะแท้จะเก๊ อยู่ที่เนื้อหา พิมพ์ทรง ความเก่าและองค์ประกอบโดยรวมครับ ไม่ใช่อคติฟังเรื่องเล่าและ คิดไปเองว่าเหมือนพระเก๊ที่เคยเห็น อันนี้ต้องแยกให้ออกครับ เพราะผมยังยืนยันครับ ว่าพระแบบนี้แท้แน่นอนครับ และให้หามาขายครับ ยืนยันว่าซื้อหลักหมื่นครับ ผมซื้อจริงครับ แล้วก็ยังมีคนรอซื้ออีกหลายคนเลยครับหามาให้ได้จริงๆเถอะครับ ;D ;D ;D ;D ;D
ผมขอถามคุณโอ๋หน่อยนะครับ ที่คุณดูว่าพระแบบนี้ไม่ดี คุณดูตรงไหนครับ มีหลักการดูอย่างไรครับ
ผิดพิมพ์
เนื้อไม่ใช่
หรือว่าไม่ชอบใจอะไรในพระองค์นี้
ช่วยบอกให้กระจ่างหน่อยครับ
 ;D ;D ;D ;D ;D
สุดท้ายครับใครทำอะไรบริสุทธ์ใจหรือไม่ อย่างไรผมว่าหลวงพ่อรับรู้ได้ครับ ใครคิดดีทำดี เจริญรุ่งเรืองแน่ครับ ใครที่คิดไม่ดี ทำไม่ดี สักวันต้องได้รับผลแน่นอนครับ
แต่คนที่รู้ไม่จริงไม่รู้เมื่อไรจะรู้ตัวนะครับ  ;D ;D ;D ;D ;D
พี่ๆท่านใดมีข้อมูลก็ช่วยๆกันเสริมได้นะครับ ศิษย์หลวงพ่ออีกหลายๆคนจะได้มีความรู้ในพระพิมพ์นี้ที่ถูกต้องและเป็นบรรทัดฐานในการเล่นหาต่อไปครับ
เข้ามาชมวัตถุมงคลหลวงพ่อกวย  โดยtop56(ท๊อป บ้านโป่ง)
http://sitluangporguay.com/shop/data/store.php?user_id=84
ร้านจินดามณี เวบท่าพระจันทร์
http://www.thaprachan.com/%E0%B8%88%E0%B8%B4%E0%B8%99%E0%B8%94%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%93%E0%B8%B5

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 10:35:51 pm »

Facebook Comments