ผู้เขียน หัวข้อ: (ลองใหม่)พี่ๆช่วยดูเเหวกม่านเนื้อดินให้หน่อยครับ  (อ่าน 1008 ครั้ง)

ออฟไลน์ ton

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
(ลองใหม่)พี่ๆช่วยดูเเหวกม่านเนื้อดินให้หน่อยครับ;ว่าเเท้หรือเก๊ครับ

ออฟไลน์ ใจมันรัก

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 1
  • เบอร์ติดต่อ 081 4334877
ไม่ดี พิมพ์ไม่ชัด เพราะถอดมา แล้วมีตะไคร่น้ำเกาะ อยู่ข้างหลัง พระโดนทำให้ดูมีอายุ เอาไปเเช่น้ำโดยคว่ำหน้าพระ เพราะตะไคร่น้ำจะเกิดก็ต่อเมื่อน้ำนั้นโดนเเสงแดด เเล้วก็แช่อยู่ในน้ำตื้น ไม่ใช่ที่น้ำลึก ลองคิดกันเล่นๆ พระหลวงพ่อจะอยู่ในน้ำได้ยังไง ขอแนะนำให้ดูจุดเล็กๆ ลายละเอียดเส้ยสาย ลาย ชัด ลึก ครับ รุ่นนี้ ถ้าเราจะจำเเต่รูปร่างอย่างเดียว โอกาศพลาดก็จะสูง เพราะพระถอดมาลายละเอียดเล็กๆจะทำไม่ได้ เเต่รูปทรง ก็ถอดมาจากองค์จริง เลยมีรูปทรง เเละลักษณะ ที่เหมือนๆกัน พิมพ์นี้ ต้องเน้นความคม ชัด เท่านั้น ครับ
หลวงพ่อกวย เก่งเกรียงไกร ไปได้รอบโลก

ออฟไลน์ ton

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
 :-\ขอคุณครับที่เเนะนำ

ออฟไลน์ ขุนทัพ

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 1
เข้าไปดูแหวกม่านในหน้าพระเก้ครับ..รู้สึกจะมีพิมพ์นี้ลงอยู่ครับให้ศึกษาครับ ;D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments