ผู้เขียน หัวข้อ: หวุดหวิด อีกแล้วจ้า  (อ่าน 3488 ครั้ง)

ออฟไลน์ ถิรวุษิ

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
หวุดหวิด อีกแล้วจ้า
« เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 11:46:37 am »
ไม่ว่าผมจะไปไหนก็แล้วแต่ จะใกล้หรือไกล ผมจะอารธนาพระหลวงพ่อไปด้วยเสมอ ครั้งนี้ก็เหมือนกันตอนเช้าวันเสาร์ ขี่รถมอไซค์พาครอบครัวไปตลาด ผ่านหน้าร้านขายล็อตตาลีเลยมองว่ามีเลขอะไรออกบ้าง และก็จะต้องเลี้ยวตรงนั้นด้วย เลี้ยวไปไม่ได้มองหรืออะไรไม่ทราบ  พอหันไปอีกที รถผมจะชนรถฟีโน่ที่จอดอยู่ แบบระยะประชิด แฟนผมตกใจใหญ่ แต่ผมก็สามารถหักหลบมาได้หวุดหวิด ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับ ระยะแบบนั้นไม่น่าหักหลบได้ เพราะบารมีหลวงพ่อแท้ๆ เลยครับ ส่วนมากผมจะสลับใส่อยู่2องค์ เกศทะลุซ้มกับเหรียญจตุรพิธครับ ครั้งก่อนหน้าหน้าก็เหมือนกัน ผมจำไม่ได้ว่าแขวนองค์ไหนไประหว่าง2องค์นี้ ผมจอดรอข้ามอีกฝั่งมีรถ โตโยต้าอารต์ติสขับมาไม่รู้เขามองอะไร ไม่ยอมดมองข้างหน้า รถของเขาวิ่งมาหาผมที่จอดอยู่ ผมก้กำลังอึ่งๆอยู่ว่ามันจะยังงัย สรุปรถเกือบถึงผม เขาก็หันมาทันเวลาพอดี หวุดหวิดอีกเช่นกัน
ยินดีให้คำปรึกษาสิทธิการรักษา บัตรสุขภาพถ้วนหน้า(บัตรทอง) บัตรประกันสังคม เบิกได้ จ่ายตรง พรบ.

ออฟไลน์ tumppstar

• สมาชิก
  • Thank You
Re: หวุดหวิด อีกแล้วจ้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 12:26:08 am »
ผมไปไหนใกล้ไกลก็ต้องอาราธนาหลวงพ่อไปด้วยครับ :D

ออฟไลน์ MUNGON

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 06:34:26 am »
ไปไหนใกล้-ไกล  แขวนพระหลวงพ่อไว้  อุ่นใจดีครับ
 ;) ;) ;)

ออฟไลน์ Joker

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 01:29:47 pm »
เรียกว่าแคล้วคลาด   ;D

ออฟไลน์ Ple_BJ

• สมาชิก
  • Thank You
  • ฅนบางระจัน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 01:14:52 pm »
เช่นกันครับติดตัวทุกวัน หลังยันต์(ผิวไฟ) สีวลีพิมจ้อยมีย่าม หลวงพ่อศีรปี19(หลวงพ่อทองสร้างหลวงพ่อกวยร่วมเสก)
แถมด้วย พ่อ พ.พานหลวงปู่เย็นอีก 1 ครับ. ;D ;D ;D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 01:14:52 pm »

Facebook Comments