ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นผลทันตา  (อ่าน 4483 ครั้ง)

ออฟไลน์ MUNGON

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
เห็นผลทันตา
« เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 06:55:27 am »
เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา
ผมไปเดินเล่นสนามพระ ได้ไปเจอกับ โหน่ง น้องที่ทำงานเดียวกัน

โหน่งกำลังฟิต อยากได้พระหลวงพ่อ เพราะเคยอ่านหนังสือที่ผมให้ยืมไป และเคยคุยกันเรื่องหลวงพ่อ
บังเอิญมีแผงจรแผงหนึ่ง ผมเห็นมีพระพิมพ์สมเด็จ แบบหลังสิวลี แต่องค์นี้หลังเรียบ เลยแนะนำโหน่ง ให้ไปต่อรองราคากันเอง

โหน่งบูชามาจนได้ ในราคาตั๋วเด็ก ท่าทางดีใจ รีบเอาไปใส่ตลับ ผมเลยบอกว่าลองเอาไปแขวนดู พระของหลวงพ่อ มีปาฏิหาริย์เสมอ แล้วก็แยกย้ายกัน

ประมาณครึ่งชั่วโมง โหน่งโทรเข้ามาหาผม บอกว่า เก็บเงินได้ เป็นแบงค์ร้อยหนึ่งใบ ตกอยู่ในพงหญ้า ระหว่างขี่มอเตอร์ไซค์กลับบ้าน เห็นพอดี

อีกชั่วโมงหนึ่ง โหน่งโทรเข้ามาอีก บอกว่าไปเจอผู้จัดการสาขาคนหนึ่ง อยู่ๆแกก็ให้เงินมา 300 บาท

เมื่อวานนี้ โหน่งบอกว่า มีผู้จัดการสาขาอีกคนหนึ่งฝากตังค์มาให้โหน่งอีก 200 บาท โดยฝากมากับพนักงานอีกคน

สรุปว่า ในสองวัน โหน่งได้เงินมา 600 บาท อย่างไม่คาดหมาย
สำหรับพนักงานขับรถ เงินเท่านี้มีความหมายมากทีเดียว  ผมก็พลอยปลื้มใจกับศิษย์หลวงพ่อคนใหม่ด้วย
กราบเท้าหลวงพ่อ ที่แผ่บารมีสมดังคำร่ำลือ จนสร้างศรัทธาให้ศิษย์อีกครั้งหนึ่งครับ

ออฟไลน์ ถิรวุษิ

• สมาชิก
  • Thank You
Re: เห็นผลทันตา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 10:22:57 am »
พระพิมพ์นี้ผมอยากมีไว้บูชาครับ  ;D ขอบคุณครับพี่มังกร
ยินดีให้คำปรึกษาสิทธิการรักษา บัตรสุขภาพถ้วนหน้า(บัตรทอง) บัตรประกันสังคม เบิกได้ จ่ายตรง พรบ.

ออฟไลน์ MUNGON

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 11:05:55 am »
จริงครับ คุณถิรวุษิ
พระพิมพ์นี้ (สมเด็จหลังสิวลี)
เรื่องโชคลาภดีมาก
ถามคุณ Saksitlew ดูได้

เอาไว้ มีโอกาสจะขอยืมมาถ่ายรูปให้ดูครับ

ออฟไลน์ ถิรวุษิ

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 04:08:47 pm »
ราคาแรงไหมครับ สำหรับพระพิมพ์นี้
ยินดีให้คำปรึกษาสิทธิการรักษา บัตรสุขภาพถ้วนหน้า(บัตรทอง) บัตรประกันสังคม เบิกได้ จ่ายตรง พรบ.

ออฟไลน์ tumppstar

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 09:28:21 pm »
 :D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 09:28:21 pm »

Facebook Comments