ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อเคน วัดดงเศรษฐี อาจารย์ของหลวงพ่ออีกองค์  (อ่าน 12028 ครั้ง)

ออฟไลน์ dada99999

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
เจอรูปนี้ในเวป ขออนุญาตท่านเจ้าของด้วยนะครับ....

ออฟไลน์ bee

• สมาชิก
  • Thank You
  • ต้นฉบับ
อาจารย์ติ่งเคยพูด (ก่อนที่ท่านเสีีย ไม่ได้มาเข้าฝันมาบอกนะครับ) เรื่องของเหรียญรุ่นแรกหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า

ปี 2466 นั้น หลวงพ่อเคน วัดดงเศรษฐี เป็นคนปลุกเสกครับกระผม จริงเท็จประการใดข้าน้อยไม่รู้ แต่คนที่รู้เค้าไม่ยอมบอกกัน

ใช่มั๊ยพี่หมวดมนัสวี  เสนานันท์ เฮียตุ้ม ร้านยาง และเซียนรุ่นเก่า เก๋า ทั้งหลายช่วยน้องๆบอกต่อกันที
ชีวิตที่เหลือเพื่อบูรพาจารย์อุทัย   บูรพาจารย์อุทัยไม่แพ้ใครใดในโลก

ออฟไลน์ montri.konguthaikul.3

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
Re: หลวงพ่อเคน วัดดงเศรษฐี อาจารย์ของ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 31, 2015, 02:28:35 pm »
ผมได้รับพระองค์นี้ตกทอดมา เคยมีกระดาษเล็กๆเขียนไว้ว่า หลวงพ่อเคน แต่ไม่บอกว่าวัดไหน ผมลองเช็ค พระของ หลวงพ่อเคน วัดเขาอีโต้ ปราจีนบุรี ก็ไม่เจอ พิมพ์นี้ หรือจะเป็น หลวงพ่อเคนของเราครับ ใครทราบช่วยบอกทีครับ ผมถ่ายให้ดูหลายๆมุม

• *
  • Thank You
Re: หลวงพ่อเคน วัดดงเศรษฐี อาจารย์ของ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 31, 2015, 02:29:40 pm »
ด้านหน้า

• *
  • Thank You
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 31, 2015, 02:30:49 pm »
พร้อมชิ้นส่วนเดิม

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 31, 2015, 02:30:49 pm »

Facebook Comments