ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อท่านเมตตารับผมเป็นศิษย์  (อ่าน 6926 ครั้ง)

ออฟไลน์ ถิรวุษิ

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
หลวงพ่อท่านเมตตารับผมเป็นศิษย์
« เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 11:38:40 pm »
ผมอ่านเวปwww.watkositaram.comหลายครั้งและมีความศรัทธาต่อหลวงพ่อมาก ใจคิดว่ายังงัยต้องหาวัตถุมงคลของหลวงพ่อให้ได้ สักชิ้นก็ยังดี อธิฐานบอกหลวงพ่อว่า ขอให้ผมได้วัตถุมงคลของหลวงพ่อสักชิ้นเถอะครับ วันรุ่งขึ้นผมกลับไปบ้าน เจอเพื่อนซึ่งเขาก็ซื้อ-ขายพระตามบ้าน เลยถามเล่นๆว่ามีหลวงพ่อกวยไหมเขาบอกว่ามี เลยขอดูเป็นเหรียญหลังหนุมาน เขาปล่อยในราคา600บาท ราคาตอนนั้นผมไม่รู้หลอกว่าแพงหรือถูกไป แต่ตอนนั้นผมยังไม่มีเงินเลยบอกว่าสิ้นเดือนค่อยเอาและก็ไม่ชัวร์ว่าแท้หรือเปล่า ในใจอยากได้ตลอดเวลา บ่นกับแฟนตลอด แฟนบอกว่าลองขอหลวงพ่อดู ผมเข้ามาดูเกี่ยวกับปฏิหาร์ของหลวงพ่อที่ลูกศิษย์ของท่านได้ประจักษ์ มาเจอกระทู้หนึ่งเขาแนะนำให้ท่อง คาถาจินดามณี ผมเลยหาบทสวด อย่างอื่นด้วย ก็ได้บทคาถาบูชาครู เลยท่องทั้ง2อย่าง บูชาครู+จินดามณี และขอหลวงพ่อว่า ผมขอวัตถุมงคลอะไรก็ได้ที่หลวงพ่อทำและปลุกเสก และขออีกว่าขอพุทธคุณแบบ ความเจริญรุ่งเรืองก้าวหน้านะครับ ผมอธิฐานว่าถ้าภายใน1เดือนถ้าผมไม่ได้วัตถุของหลวงพ่อ ผมถือว่าหลวงพ่อไม่รับผมเป็นศิษย์ แต่ผมก็ยังนับถือและศรัทธาเหมือนเดิม พี่เชื่อไหมครับ ไม่เกิน3วัน ผมก็พบกับความบังเอิญไม่รู้อะไรผมไล่ดูวัตถุมงคลของหลวงพ่อเกือบหมด เริ่มเมื่อยเลยตัดสินใจเปิดกระทู้เกือบหน้าสุดท้าย ไม่รู้อะไรดลใจให้คลิกเข้าไปดูhttp://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=215.0 พอเห็นภาพเท่านั้นผมขนลุกดีใจจนบอกไม่ถูกเลยครับว่าพระที่ผมเห็น ผมก็มีกับเขา1องค์ เป็นพิมพ์เล็ก
ได้ตามที่ขอเลยครับ
พระที่ผมมีอยู่แล้ว แต่ไม่รู้ว่าเป็นของหลวงพ่อ

และเหรียญหลังหนุมานที่ผมได้มาในราคา600บาท สำหรับผมไม่ใช่เรื่องฟลุคแน่ๆ 

พระที่ผมมีทั้ง2องค์ผมไม่ได้เดินไปตามแผงเลยครับ เคยไปดูตามแผงหลังจากมีพระของหลวงปู่บูชาก็ไม่มีให้เห็นเลย
ยินดีให้คำปรึกษาสิทธิการรักษา บัตรสุขภาพถ้วนหน้า(บัตรทอง) บัตรประกันสังคม เบิกได้ จ่ายตรง พรบ.

ออฟไลน์ เด็กน้อย

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
Re: หลวงพ่อท่านเมตตารับผมเป็นศิษย์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 06:22:05 am »
ยินดีด้วยครับ หลวงพ่อศักดิ์สิทธิ์ จริงๆครับ

ออฟไลน์ vee

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
Re: หลวงพ่อท่านเมตตารับผมเป็นศิษย์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 12:25:29 pm »
 :)ยินดีด้วยครับ :)

ออฟไลน์ saksitlew

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 2
  • พลังน้ำใจ 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 04:10:10 pm »
ยินดีด้วยครับคุณ samuri_n

ออฟไลน์ โต้ง ชัยนาท

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • น้าโต้ง..MUSICDIRECTER
    • www.phrasiam.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 08:03:34 pm »
ยินดีด้วยครับ... ;D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 08:03:34 pm »

Facebook Comments