ผู้เขียน หัวข้อ: สิ่งที่หลวงพ่อเมตตาให้ผม  (อ่าน 9426 ครั้ง)

ออฟไลน์ jacky

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • สิวลี จะมหาเถโร
สิ่งที่หลวงพ่อเมตตาให้ผม
« เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 11:56:08 am »
ผมเป็นผู้ที่นิยมพระเครื่องมาช้านาน ปรกติแล้วจะเสาะหาพระเครื่องต่างๆ ที่มีชื่อเสียงและเคยได้ยินได้ฟังคำบอกเล่าต่างๆถึงความศักสิทธิ์ ปาฏิหารย์ต่างๆมาบูชา มีพระเครื่องต่างๆที่มีราคาสูง ราคาต่ำมากมาย

เมื่อได้มาบูชาก็ อธิษฐานขอโชคลาภสักการะต่างๆ ขอความเจริญก้าวหน้าให้แก่ชีวิต แต่ก็ไม่ได้เห็นความเปลี่ยนแปลงอะไรที่ชัดเจน อาจจะเป็นเพราะยังไม่หมดกรรม หรือยังไม่ได้โฉลก ถูกกับพระเครื่องที่บูชา ไม่ได้หมายความว่าพระเครื่องต่างๆไม่ดีจริง

หลวงพ่อกวย เป็นพระที่ผมได้ยินชื่อมานาน แต่ก็ไม่ได้สนใจอะไรนัก ไม่ได้เก็บไม่ได้สะสม พระเครื่องที่ท่านสร้างไว้มาก่อน จนกระทั่งวันหนึ่งได้พบเวปไซด์ของวัด ได้อ่านถึงความเป็นมาเป็นไปของท่าน ทราบถึงความศรัทธาของลูกศิษย์ที่มีต่อท่าน ความเมตตาของท่านที่มีต่อศิษย์ ให้ความช่วยเหลือต่อศิษย์ตลอดมา จึงเริ่มเกิดความศรัทธา และตั้งใจจะลองหาพระของหลวงพ่อมาเก็บไว้สักองค์

ผมเข้าไปประมูลพระเครื่องของผมในเวปประมูลพระแห่งหนึ่ง ได้พระสรรค์มา 1 องค์ และลองหาพระเครื่องอื่นๆของท่านเพิ่มเติม ด้วยการประมูลแต่ก็ปรากฎว่าไปประมูลรูปถ่ายปี 21 ได้

ก่อนประมูลผมได้อธิษฐานขอท่านว่าถ้าเป็นพระของท่าน และท่านจะมอบให้ผม ขอให้ผมประมูลได้...  ผลออกมาว่าผมประมูลได้ในราคาที่ถูกมาก แต่....  มีลูกศิษย์คนสำคัญของท่านคนหนึ่งเมล์มาแจ้งว่า รูปถ่ายปี 21 ที่ผมประมูลได้ ออกไม่ทันท่าน พร้อมทั้งอ้างถึงรูปในเวปวัดให้ดู ซึ่งก็เป็นจริง

ผมนั่งนึกว่าจะทำอย่างไรดี ได้รูปที่เราๆ ท่านๆ เรียกว่าไม่แท้จะเอามาทำไม และก่อนที่ผมจะโอนเงินมีสมาชิกท่านอื่นในเวปประมูลแจ้งมาว่าอยากจะขอบูชารูปถ่ายต่อ ผมจึงจัดการให้คนตั้งประมูล คุยกับคนที่มาขอบูชาต่อเอง

จากนั้นผมมาได้รูปถ่ายปี 21 จากพี่ท่านหนึ่งในเวป พร้อมเหรียญจตุรพิธ เหรียญหลังหนุมาน ผมจึงนำรูปถ่ายปี 21 มาบูชาติดตัว ระหว่างนั้นยังไม่มีเหตุการณ์อะไร จนกระทั่งผ่านไปสักหนึ่งเดือนที่ผมได้บูชารูปถ่ายติดตัว

คืนหนึ่งผมเป็นไข้หนัก มีอาการไข้ขึ้นสูง และไอตลอดเวลา เจ็บคอ ปวดหลังเพราะไอสะบัดตัวอย่างแรง ผมพยายามนอนให้หลับ แต่ก็ไม่สามารถเป็นเวลา 3-4 ชั่วโมง ทรมานมาก เป็นไข้ อ่อนเพลียแต่หลับไม่ได้ เพราะไออย่างหนัก ทานยาก็ไม่หาย

ผมระลึกถึงหลวงพ่อ และขอให้ท่านช่วย อธิษฐานถึงท่าน นำรูปถ่ายที่คล้องคออยู่ มาพนมอธิษฐาน และนำมาแปะไว้ที่หลอดลมตัวเอง.. เมื่อหลวงพ่อมาอยู่ที่ลำคอแล้ว สิ่งที่เกิดขึ้นคือ ผมไออีกครั้งเดียว...จากนั้นก็ไม่รู้สึกตัวอีก หลับสนิทด้วยความอ่อนเพลีย จนกระทั่งเช้า.. ครั้งแรกที่ท่านเมตตาต่อผม

ต่อมาธุรกิจต่างๆ ที่ผมดำเนินอยู่เป็นธุรกิจที่มีความละเอียดอ่อนต่อสถานการณ์รอบๆตัวสูง ไม่ว่าจะเป็นเรื่องการเมือง ทั้งในและต่างประเทศ ภัยธรรมชาติต่างๆ ธุรกิจนั้นคือธุรกิจท่องเที่ยว ซึ่งคนที่อยู่ในธุรกิจนี้จะรู้ดีว่าเหตุการณ์ต่างๆ ที่เกิดขึ้นทั่วโลก ที่เป็นข่าวไม่ดี มีผลต่อธุรกิจนี้ทุกอย่าง ใครจะประท้วงที่ไหน ประเทศอะไร เกิดน้ำท่วมที่ไหน วางระเบิดที่ไหน มีโรคระบาดที่ไหน ธุรกิจนี้จะตกลงทันที่ ผมเองเคยเจอกระทั่งครั้งที่ สหรัฐโดนเครื่องบินชนที่เวิลเทรด 11 กย คนที่จะไปเที่ยวเขมร นครวัด นครธม ยกเลิกการเดินทาง ทั้งๆที่ไม่เกี่ยวอะไรกันเลย

ทุกๆปี ตั้งแต่เดือน พฤศภาคม ถึง กันยายน จะเป็นช่วงที่ธุรกิจท่องเที่ยวย่ำแย่มาก ปี51 นี้ก็เช่นกัน หลายๆบริษัทฯนำเที่ยวเงียบเหงาซบเซา โดยเฉพาะอย่างยิ่งเกิดเหตุการณ์ที่ไม่สงบในบ้านเราแบบนี้ สถานการณ์ของบริษัทฯนำเที่ยวยิ่งเลวร้ายลงไปอีก

ประมาณเดือนพฤศภาคมปีนี้ ผมโชคดีได้ พระสิวลีไม่มีย่ามมา 1 องค์ เมื่อได้มาแล้ว ผมสวดมนต์อย่างสม่ำเสมอ ขอให้มีงาน มีเงิน เข้ามา และช่วงเวลาที่เลวร้ายที่ผ่านมา หลวงพ่อเมตตาผมอีกครั้ง ช่วงเวลาที่ธุรกิจแบบนี้ตกต่ำมากๆ ผมแทบจะไม่ได้มีเวลาว่างเลย มีงานเข้ามาอย่างสม่ำเสมอ เดินทางตลอดเวลา อย่างไม่น่าเชื่อ ช่วงเวลานั้เวปมาสเตอร์ หรือผู้หมวดบอลทราบดี ว่าหลวงพ่อเมตตาผมในช่วงเวลานั้นเพียงใด

จากวันนั้นถึงวันนี้ ผมมีหลวงพ่ออยู่ในใจตลอดเวลา และจะพยายามทำความดี เพิ่มเติมมากขึ้น ให้สมกับที่ท่านเมตตาผม

ออฟไลน์ Laansid

• สมาชิก
  • Thank You
Re: สิ่งที่หลวงพ่อเมตตาให้ผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 12:21:17 pm »
อย่างนี้นี่เอง ยินดีด้วยครับ หลวงพ่อท่านชอบคนขยัน

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• 086-306-0344
  • ผู้ใหญ่บ้าน
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 75
  • -Receive: 26
  • พลังน้ำใจ 26
    • ร้านพระเครื่อง "บอล อุทัย"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 12:54:37 pm »
อ่านแล้วซึ้ง น้ำตาคลอ
หลวงพ่อท่านไม่เคยทิ้งศิษย์ ขอแค่เพียงนึกถึงท่าน เหตุการณ์เลวร้ายต่าง ๆ ก็จะผ่านพ้นไปได้ด้วยดีทุก ๆ เรื่อง
ไม่ว่าจะเป็นเรื่อง ใด ๆ ก็ตาม ท่านจะคอยช่วยเหลืออยู่เสมอครับ

"กาย ใจ วาจา สามประการ มีปาฏิหารย์เกิดขึ้นแน่นอน"

ขอศิษย์ทั้งหลาย...จงอย่าอดอย่าอยาก อย่ายากอย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าเขา

ออฟไลน์ somsak

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 02:00:24 pm »
อ่านแล้วชื่นใจครับ หลวงพ่อรักลูกศิษย์จริงๆครับๆ

ออฟไลน์ กร ขันทอง

• สมาชิก
  • Thank You
  • กร ขันทอง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 08:10:24 pm »
ซึ้งใจมากครับ ผมเองประสพกับตัวเองหลายเรื่อง ทุกวันนี้ทั้งหมดหัวใจยกให้หลวงพ่อครับ
ขอบารมีหลวงพ่อกวย คุ้มครองเหล่าศิษย์ยานุศิษย์ทุกท่านครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 08:10:24 pm »

Facebook Comments