ผู้เขียน หัวข้อ: สีผึ้งวัดจั่นมหาเสน่ห์  (อ่าน 8973 ครั้ง)

ออฟไลน์ duiy333

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
สีผึ้งวัดจั่นมหาเสน่ห์
« เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 04:22:50 pm »
 :D :D    เมื่อเร็ว ๆ นี้ ผมได้ไปวัดบ้านแคไปกราบหลวงพ่อ เช่าวัตถุมงคลและลอดใต้โรงแก้ว จากนั้นก็ถามหาสีผึ้งของหลวงพ่อ ก็ปรากฏว่าหมดแล้ว พระท่านก็ใจดี บอกว่าที่วัดจั่นยังพอมีเหลือพร้อมทั้งบอกเส้นทางด้วย ผมก็ได้ไปบูชามา 20 ตลับ  ก็ได้แจกจ่ายญาติผู้ใหญ่ เพื่อนฝูงไปเกือบหมด (ผมให้ฟรี เพื่อให้เขารู้จักหลวงพ่อ )  เหลืออยู่ 3 ตลับ ก็ใช้ติดตัวไว้ 1 ตลับ ที่เหลือบูชาไว้บนหิ้ง  พอตกกลางคืน น้องผู้ชายที่ร้องเพลงวงเดียวกันกับผม (ผมเป็นนักดนตรีเล่นคีย์บอร์ด ) เขาได้นางกวักพร้อมคาถาบูชาของใครก็ไม่รู้มา นำมาอวดกับ น้องผู้หญิง ซึ่งเป็นนักร้องเหมือนกัน แกก็อยากจะได้บ้าง ผมเลยเอาสีผึ้งของวัดจั่นที่ติดตัวอยู่ตลอดเวลาให้น้องเขาไป พร้อมกับคาถาบูชาสั้น ๆ ว่า  " นะสิวัง พรหมา มะอะอุ "    3 จบ  พอวันรุ่งขึ้นเท่านั้นแหละครับ เธอมาบอกผมอย่างดีใจว่า มีคนโทรมาเรื่องให้งานร้องเพลง งานนอก งานแทน เต็มไปหมด รับโทรศัพท์ตลอดทั้งวันเลยครับ นี่แหละครับ สีผึ้งมหาเสน่ห์วัดจั่นเจริญศรี ที่หลวงพ่อกวยปลุกเศก  รับรองว่าเป็นเรื่องจริงครับ   สงสัยก็โทรหาผมได้ครับ  0844533898  ส.ต.ท. กัณตธร   สานสุข  ( ดุ่ย )
  บูชาคุณหลวงพ่อจากใจครับ

ออฟไลน์ duiy333

• สมาชิก
  • Thank You
Re: สีผึ้งวัดจั่นมหาเสน่ห์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 04:30:51 pm »
ลืมบอกไปครับว่า ผมบอกน้องผู้หญิงว่าในสีผึ้งมีของดีเยอะ มีทั้งนางกวัก ตะเพียนเงินตะเพียนทอง สาริกาคู่  ตะกรุดสามกษัตริย์ แล้วก็ไขปลาวาฬ (อันนี้เพื่อนผมบอกอีกที เห็นเขาดม ๆ  ดูแล้วบอกว่าเป็นไขปลาวาฬ ) แล้วก็บอกข้อห้าม คือ ห้ามด่าว่าบุพพการีผู้อื่นครับ

ออฟไลน์ MUNGON

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 07:18:03 am »
ลืมบอกไปครับว่า ผมบอกน้องผู้หญิงว่าในสีผึ้งมีของดีเยอะ มีทั้งนางกวัก ตะเพียนเงินตะเพียนทอง สาริกาคู่  ตะกรุดสามกษัตริย์ แล้วก็ไขปลาวาฬ (อันนี้เพื่อนผมบอกอีกที เห็นเขาดม ๆ  ดูแล้วบอกว่าเป็นไขปลาวาฬ ) แล้วก็บอกข้อห้าม คือ ห้ามด่าว่าบุพพการีผู้อื่นครับ
จริงครับ เรื่องงานดีจริงๆ
เคยให้น้องผู้หญิงทำงานกลางคืน(คาราโอเกะ) ไปตลับหนึ่ง แค่พกเฉยๆ เพราะน้องว่ากลิ่นค่อนข้างแรง
งานน้องเค้าดีกว่าคนอื่นๆอย่างเห็นได้ชัด แถมแขกก็ติดมากด้วย ทิปก็ดีมาก

ออฟไลน์ AUNGKOOL

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 08:32:36 am »
อยากได้บ้างจัง จะฝากใครบูชาได้บ้างครับ สีผึ้ง

ออฟไลน์ CheKuvara

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 03:11:26 pm »
ยินดีด้วยครับ ผมก็เช่ามา 3 ตลับพร้อมพระที่แตกกรุ ใครไปวัดจั่นอย่าลืมไปหาตาเม่านะครับ บ้านแกตาแกอยู่หน้าวัด แกเป็นศิษย์หลวงพ่อ ผมไปให้แกลงแป้งเสกให้ กับขอตะกรุดสาริกาแกมา แกลงให้ใจดีครับ ใครจะไปก็เตรียมแป้งกระป๋องไปด้วยได้เลยครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 03:11:26 pm »

Facebook Comments