ผู้เขียน หัวข้อ: คาถาอะไร ช่วยดูที ฮาร์ดคอร์  (อ่าน 7917 ครั้ง)

ออฟไลน์ สำนักจันทร์

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 18
  • พลังน้ำใจ 20
  • สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘
คาถาอะไร ช่วยดูที ฮาร์ดคอร์
« เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 07:16:30 pm »
  • Publish
  • เป็นคาคาครับแรงหน่อยแต่ก็เชิงอนุรักษ์ คนอ่านหรือดูเวปนี้คงเกิน ๑๘ หมดแล้วนะครับ ;D
      คืองี้พี่แป๊ะเอามายื่นให้แล้วถามว่านี่คาถาอะไรให้ช่วยดูหน่อยซิ ผมก็อ่านดูอมยิ้มไม่พูดอะไร พี่แป๊ะเละอนุญาติให้ถ่ายรูปมาลง
    เป็นสมุดบันทึกของหลวงพ่อครับ ไว้ปลุกปลัด อย่าคิดว่าเป็นของทลึ่งตึงตังคนโบราณเขาผูกมาคงต้องดีใช้ได้ผลจึงสืบทอดมา
    เข้าชมวัตถุมงคลของ สำนักจันทร์ ได้ที่
        http://sitluangporguay.com/shop/data/store.php?user_id=73
        http://www.thaprachan.com/shop.php?shop_id=2282

ออฟไลน์ saksitlew

• สมาชิก
    • Thank You
    • -Receive: 1
    • พลังน้ำใจ 1
    Re: คาถาอะไร ช่วยดูที ฮาร์ดคอร์
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 08:34:35 pm »
  • Publish
  • หามาจากไหนครับ ต้อม  :o

ออฟไลน์ NATEE

• สมาชิก
    • **
    • Thank You
    • -Receive: 0
    • พลังน้ำใจ 0
    Re: คาถาอะไร ช่วยดูที ฮาร์ดคอร์
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 08:41:15 pm »
  • Publish
  • พระเจ้าช่วย :P :P :P :P :P :P

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• ผู้กองบอล 086-901-2031
    • ผู้ใหญ่บ้าน
    • สมาชิก
    • *
    • Thank You
    • -Given: 70
    • -Receive: 24
    • พลังน้ำใจ 24
    • ชาติชาย นายเรืออากาศ องอาจสามารถ ปกป้องท้องฟ้าไทย
      • ร้านพระเครื่อง "บอล อุทัย"
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 08:44:47 pm »
  • Publish
  •  :) :) :) :) :) :)

ออฟไลน์ maha

• เยธัมมา เหตุปัปภวา เตสังเหตุ ตถาคโต เตสัญจะโย นิโรโธจะ เอวังวาที มหาสมโณติ
    • สมาชิก
    • Thank You
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 08:51:43 pm »
  • Publish
  • ผมว่าน่ารักดีนะ เป็นการผูกคาถาแบบภาษาไทยโบราณ มีสัมผัสนอก สัมผัสใน
    คำบางคำไม่บอกตรงแต่แสดงกิริยาแทน ก็รู้ความหมายว่าอะไร
    คำบางคำอาจหาที่มาของความหมายไม่เจอแล้ว
    อ่านแล้วอมยิ้มเลยอย่างพี่ต้อมว่าจริง  
    สรุปได้ใจความว่าใช้ได้ดีทางเสน่ห์กับสตรีเพศ เมตตาค้าขาย มหาอุด  
    เอาอีกครับ เอาอีกยังเหลือออีกหลายหน้า ;D ;D ;D
    ธรรมเหล่าใดเกิดแต่เหตุ
    พระตถาคตเจ้าทรงแสดงเหตุแห่งธรรมเหล่านั้น
    และความดับแห่งธรรมเหล่านั้น
    พระมหาสมณะมีปกติ ทรงสั่งสอนอย่างนี้"

ออฟไลน์ needful

• สมาชิก
    • Thank You
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 10:26:31 pm »
  • Publish
  • อ่านแล้วใจหายวาบ  ;D
    กระทู้นี้สงสัย ต้องขึ้น icon ผู้ปกครองควรแนะนำสำหรับเด็กอายุต่ำกว่า18ปี  ;D
    สิ่งที่น่ากลัวคือ
    ความเห็น ที่กลายเป็น ความเชื่อ
    ความเชื่อ ที่กลายเป็น ความจริง
    และ ความจริงที่แท้จริง ถูกปกปิดให้ลืมไป

ออฟไลน์ AUNGKOOL

• สมาชิก
    • **
    • Thank You
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 08:29:21 am »
  • Publish
  • เคยอ่านเจอคาถาของหลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม สำหรับปลุกปลัด ออกแนวอย่างนี้เหมือนกันครับ อ่านแล้วเขินๆปากเหมือนกัน :D

ออฟไลน์ BANGLUANG

• สมาชิก
    • Thank You
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 09:03:40 am »
  • Publish
  •    เห็นภาพเลยครับคุณ ต้อม   แพงไหมครับเล่มนี้

ออฟไลน์ Joker

• สมาชิก
    • Thank You
    « ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 09:31:29 am »
  • Publish
  •  :o :o :o 
    ขออนุญาตเซฟไว้ศึกษาและท่องในใจครับ   ;D ;D
    สุดยอดคาถา  ในตำราแก้วสารพัดนึกไม่ลึกซึ้งเท่านี้ครับ   :D ;D :o
    โอมน้ำเฉยๆ    (แต่นี่โอมแม่น้ำ)  แสดงว่าต้องเต็มสูตร   :D ;D
    สุดยอด :o :o :o

ออฟไลน์ patompong

• สมาชิก
    • Thank You
    • ศิษย์หลวงพ่อกวย
      • ร้านพระเครื่องออมเงินดอทคอม
    « ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 09:48:42 am »
  • Publish
  • เข้ามาศึกษาด้วยคนครับ

ออฟไลน์ สำนักจันทร์

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
    • สมาชิก
    • *
    • Thank You
    • -Receive: 18
    • พลังน้ำใจ 20
    • สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘
    « ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 11:48:21 am »
  • Publish
  • หลวงตาปริกเก็บไว้ครับพี่ตึ๊ง
       อานทีทำใจดีๆไว้ครับมีจริง :D
    ครับหมวด :)
       ผมก็ว่าอย่างพี่ฉัตรครับทั้งเหนียว อุด และเสน่ห์ชั้นยอดจริงๆครับ
    ครับน้องกัมพ์เซ็นเซอร์กันไม่ไหวครับแบบนี้
        แนวนี้เห็นหลายสำนักเหมือนกันครับคุณอังกูรต่างกันบางจุดบางท่อนครับ
    ยังไม่เป็ดครับพี่พนา ;)
        บทเต็มเลยครับคุณโจ๊กต้องลองปลุกดู อย่าออกเสียงนะท่องในใจ ;D
    ครับคุณปฐมพงษ์
    เข้าชมวัตถุมงคลของ สำนักจันทร์ ได้ที่
        http://sitluangporguay.com/shop/data/store.php?user_id=73
        http://www.thaprachan.com/shop.php?shop_id=2282

ออฟไลน์ Joker

• สมาชิก
    • Thank You
    « ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 11:57:03 am »
  • Publish
  • เอาอีก ๆๆๆๆๆๆๆ ;D ;D ;D :D 

ออฟไลน์ duiy333

• สมาชิก
    • Thank You
    « ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 02:22:16 pm »
  • Publish
  •  :) :)   ผมไม่มีปลัดของหลวงพ่อกวยเลย มีแต่ของอาจารย์อื่น ๆ ไม่ทราบว่าจะนำคาถานี้ไปใช้ปลุกคุณปลัดของอาจารย์ท่านอื่น ๆ ได้หรือเปล่า   ผิดครูหรือเปล่า รบกวนผู้มีความรู้ช่วยตอบหน่อยครับ เผื่อจะเป็นประโยชน์ต่อคนอื่น ๆ ด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ duiy333

• สมาชิก
    • Thank You
    « ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 02:25:07 pm »
  • Publish
  •  ;D ;D  ขออนุญาต เซฟไว้ศึกษาด้วยคนครับ ;D ;D

ออฟไลน์ EakLookNam

• สมาชิก
    • Thank You
    • ..พูดดี,ทำดี,คิดดี,แล้วทุกอย่างจะดีตามมา..
    « ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 06:28:59 pm »
  • Publish
  •  :D เข้ามาศึกษา ครับผม :-* :-* :-*

Facebook Comments