ผู้เขียน หัวข้อ: ผ้าขอด หลวงพ่อแป๋ว วัดดาวเรือง สิงห์บุรี  (อ่าน 3574 ครั้ง)

ออฟไลน์ SITTH

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
เรียนสอบถามผู้ศึกษาผ้าขอดค่ะ ดิฉันได้ทำบุญกับวัดดาวเรืองได้ผ้าขอดจีวรขาดเอวมา มาพบข้อสอบถาม ดังนี้

1.ปกติผ้าขอหลวงพ่อแป๋ว จะมี 9+9+9=27 ปม  แต่ดิฉันได้มา เป็นผ้าจีวรสีกัดน้ำตาล 10+12 = 22 ปม ,  10+9+10 = 28 ปม และ
   11+11+12 = 34 ปม ค่ะ  ไม่ทราบว่า 22 ปม , 28 ปม และ 34 ปม จะมีพุทธคุณ แบบ 27 ปม หรือไม่ค่ะ และใช้เหมือนกันไหม
   และที่ 22 ปม จะมีตำกว่า 27 ปม จะมีพุทธคุณครบเหมือน 27 ปม หรือไม่ ความยาวผ้าขอดเท่ากัน กับผ้าขอดเอวอื่น จะใช้เหมือนหรือ
   ต่างกันอย่างไรค่ะ
2.ปกติผ้าขอดหลวงพ่อแป๋ว มีข้อห้ามการใช้หรือไม่
3.ปกติผ้าขอหลวงพ่อแป๋วต้องสวดพระคาถาอย่างไรก่อนใช้ค่ะ
4.ผ้าขอด หลวงพ่อแป๋ว - ผ้าสีแดง ( ไม่ใช่ผ้าจีวร ) เป็นผ้าขอดพุทธคุณด้านไหนค่ะ และ ผู้หญิงใช้ได้ไหมค่ะ

ฝากรบกวนท่านผู้ร้ช่วยมาไขข้อติดใจให้ดิฉันด้วยค่ะ 

ขอบพระคุณอย่างสูงคาะ

จาก  ก้อย  ( ผู้อยากทราบ )

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments