ผู้เขียน หัวข้อ: คนนี้ลูกของข้า  (อ่าน 8699 ครั้ง)

ออฟไลน์ surasakd

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
คนนี้ลูกของข้า
« เมื่อ: ตุลาคม 04, 2009, 01:36:52 pm »
ปี  2537  ผมแต่งงานมีลูกคนแรก  เมียกำลังอยู่ไฟ ลูกอายุได้  7  วัน   มีร้านค้าในหมุ่บ้านถูกขโมยขึ้นบ้านได้เงินไปพอสมควร  นั่นไม่ใช่สิ่งที่สำคัญ ที่สำคัญคือ เจ้าของบ้านที่ถูกโจรขึ้นบ้านเขาสงสัยว่าผมเป็นขโมย เขาไปแจ้งความที่โรงพักว่าสงสัยผม  ญาติฝ่ายภรรยาที่เป็นตำรวจเขามาบอกผม ผมอายชาวบ้านมาก เพราะตระกูลนี้เป็นคระกูลที่ใหญ่มีพี่น้องเยอะในหมู่บ้าน และมีพี้น้องเขาบางคนเมาแล้วมาหาเรื่องผม  แต่ผมก็หลีกเลี่ยง หลวงพ่อท่านบอกให้หลีก  ถ้าหลีกไม่ได้ให้ลุยก่อน แต่ก่อนจะลุยบอกหลวงพ่อด้วยนะ  ผมเสียใจสำหรับเหตุการณ์ในครั้งนี้มาก  สวดมนต์ไหว้พระครั้งใดผมก็รำพึงกับหลวงพ่อ  หลวงพ่อครับ ลูกไม่ได้ทำ เขาใส่ร้ายผม เขาหาว่าผมเป็นโจรอาญาแผ่นดิน เป็นข้อกล่าวหาที่รุนแรงมาก   ประมาณ  2 เดือนไม่เต็มดี คนที่เขากล่าวหาผม ก็ถูกรถชนขาหักที่หน้าบ้านเขาเอง ...เวลาไล่เลี่ยกัน ไฟก็ไหม้ปั้มน้ำมันและลวกขาลูกสาวเขา.....ต่อมาไม่นานพ่อของเขาก็มาเสียชีวิต   ผมก็ได้แต่ปลงและไม่สงสัยในองค์บารมีศักดิ์สิทธิ์ของหลวงพ่อเลย

ออฟไลน์ ปุ๋ย วังจันทน์

• สมาชิก
  • Thank You
  • ศิษย์หลวงปู่กวยครับ
Re: คนนี้ลูกของข้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2009, 01:04:22 pm »
....ได้อ่านแล้ว ก็ตรงกับหลายๆคนที่ได้เล่าต่อๆกันมา ใครที่คิดร้ายกับลูกศิษย์ หลวงปู่กวยต้องมีอันเป็นไป
แทบทั้งนั้น ด้วยบารมีหลวงปู่คอยคุ้มครองผู้ที่ศรัทธา ต่อหลวงปู่กวยทุกคน....
..พระดีไม่จำเป็นต้องมีราคาแพงเสมอไป พระราคาแพงก็ไม่จำเป็นต้องเป็นพระดีเสมอไป
ราคาพระอยู่ที่ตลาดนิยม คุณค่าพระอยู่ที่ผู้เสก รวมทั้งศรัทธา และ คุณธรรมของผู้ครอบครอง.....

ออฟไลน์ Jardub

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 06:35:34 pm »
ผมมีรุ่นพี่2คนเป็นเพื่อนรักกัน ทำธุรกิจด้วยกัน อยู่วันนึงพี่1(นามสมมุติ)เห็นว่าตนมีลูกค้ามากกว่าพี่2 จึงแยกตัวออกมาทำเองและชอบนินทาพี่2ให้ลูกค้าฟังและชอบพูดให้ผมฟังว่าจะทำให้พี่2เจ๊งจนอยู่ไม่ได้(ตอนพี่แกแยกออกมามีปัญหาทะเลาะกัน) ผ่านไปประมาณ1ปี ผมได้ข่าวพี่1ทำธุรกิจล้มเหลว ร้านที่เคยเปิดต้องปิดตัวและโดนโกงจนแทบหมดตัว อีกไม่กี่เดือนต่อมาผมได้เจอพี่2 แกออกรถใหม่ ใส่ทองเต็มตัว กิจการที่ตอนนั้นทุกๆคนลงความเห็นว่าเจ๊งแน่ๆกลับเจริญรุ่งเรืองดี ผมได้คุยหลายเรื่องกับพี่เค้า จึงทราบมาว่าพี่เค้านับถือหลวงพ่อกวยมากนับถือมานานแล้ว ฟังดูเหมือนเรื่องบังเอิญแต่ผมก็เชื่อครับว่าสิ่งที่เกิดขึ้นเป็นเพราะบารมีของหลวงพ่อกวยแน่ๆ

ออฟไลน์ weerawat26

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 39
  • พลังน้ำใจ 39
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 03:24:19 pm »
ประทับใจจริง ๆ ครับ ทองแท้ย่อมไม่กลัวไฟ

ออฟไลน์ karyud

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 6
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 01:48:34 pm »

ไม่เชื่ออย่าลบลู่...ของท่านแรงจริง ๆ  ผมมีประสบการณ์เรื่องนี้เหมือนกัน เมื่่อต้นปี ทาง ฝ่ายกฏหมาย สนง.ใหญ่ ได้เชิญผมไปเป็นพยานที่ สนง.อนุญาโตตุลาการ ระหว่างนั่งรอเวลา ก็ได้อ่านสำนวนที่ฝ่ายกฏหมายเตรียมมาให้อ่าน อ้าว...ไอ้นี้ลูกค้าที่มีปัญหากับผม ใส่ความผม...จะส่งคนมาทำร้ายผมต่างๆ นา...แต่เรื่องจบไปแล้ว ได้สอบถามทางทนาย ทราบว่า ลูกค้าตอนนี้ติดคุกอยู่ ถูกจับเรื่องยาคงจะโดนหลายปี... รถถูกยึด เป็นพวกปล่อยเงินกู้นอกระบบอยู่แถวปทุม ส่่วนที่เหลือ ตำรวจกำลังตามจับตัวอยู่ เวรกรรม...

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 01:48:34 pm »

Facebook Comments